dpkg - en to mr translation catalogue (858 entries)

en: unable to open tmpfile for vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़ साठी टीएमपीफाईल उघडता येत नाही

en: unable to rewind at start of vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़च्या सुरुवातीला (गुंडाळत) जाणे जमत नाही

en: unable to truncate in vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधे काटछाट करणे जमत नाही

en: write error in vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधे लेखन त्रुटी

en: unable to flush in vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधे फ़्लश? करणे जमत नाही

en: unable to stat in vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधे सुरूवात करणे जमत नाही

en: unable to rewind in vsnprintf
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधे पुनर्गुंडाळणे (रिवाइंड) जमत नाही

en: read error in vsnprintf truncated
mr: व्हीएसएनप्रिंटएफ़मधील वाचन त्रुटी छाटली

en: System error no.%d
mr: प्रणाली त्रुटी क्र.%d

en: Signal no.%d
mr: संकेत क्र.%d

en: %s: internal gzip error: `%s'
mr: %s: आंतरिक जीझिप त्रुटी: `%s'

en: %s: internal bzip2 error: `%s'
mr: %s: आंतरिक बीझिप२ त्रुटी: `%s'

en: %s: decompression
mr: %s: डिकाँंप्रेशन

en: %s: internal gzip error: read: `%s'
mr: %s: आंतरिक जीझिप त्रुटी: वाचन: `%s'

en: %s: internal gzip error: write: `%s'
mr: %s: आंतरिक जीझिप त्रुटी: लेखन: `%s'

en: %s: internal gzip error: read(%i) != write(%i)
mr: %s: आंतरिक जीझिप त्रुटी: वाचन(%i) != लेखन(%i)

en: %s: internal bzip2 error: read: `%s'
mr: %s: आंतरिक बीझिप२ त्रुटी: वाचन: `%s

en: %s: internal bzip2 error: write: `%s'
mr: %s: आंतरिक बीझिप२ त्रुटी: लेखन: `%s

en: %s: internal bzip2 error: read(%i) != write(%i)
mr: %s: आंतरिक बीझिप२ त्रुटी: वाचन(%i) != लेखन(%i)

en: %s: compression
mr: %s: काँंप्रेशन

en: couldn't allocate memory for strdup in findpackage(%s)
mr: फ़ाइंडपॅकेज मधे एसटीआरडीअप साठी मेमरीचे वाटप करता आले नाही(%s)

en: size %7d occurs %5d times
mr: %7d माप %5d वेळा आढळते

en: failed write during hashreport
mr: हॅशरिपोर्ट दरम्यान लेखन होउ शकले नाही

en: updates directory contains file `%.250s' whose name is too long (length=%d, max=%d)
mr: सुधारणा निर्देशिकेत असलेल्या `%.250s' या फाइलचे नाव जास्त लांब आहे (लांबी=%d, जास्तीतजास्त=%d)

en: updates directory contains files with different length names (both %d and %d)
mr: सुधारणा निर्देशिकेत असलेल्या फाईलींच्या नावांची लांबी वेगवेगळी आहे (दोन्ही %d व %d)

en: cannot scan updates directory `%.255s'
mr: `%.255s' सुधारणा निर्देशिका तपासता येत नाही

en: failed to remove incorporated update file %.255s
mr: अंतर्भुत सुधारणा फाईल %.255s काढून टाकता आली नाही

en: unable to create `%.255s'
mr: `%.255s' ची रचना करता येत नाही

en: unable to fill %.250s with padding
mr: %.250s पँडिंगने भरता येत नाही

en: unable to flush %.250s after padding
mr: पँडिंगनंतर %.250s एकजीव करता येत नाही

en: unable to seek to start of %.250s after padding
mr: पँडिंगनंतर %.250s च्या सुरूवातीला जाता येत नाही

en: requested operation requires superuser privilege
mr: या संक्रियेसाठी सुपरयुझरचे हक्क आवश्यक आहेत

en: unable to access dpkg status area
mr: डीपीकेजी दर्जा स्थानात प्रवेश मिळत नाही

en: operation requires read/write access to dpkg status area
mr: या संक्रियेसाठी डीपीकेजी दर्जा स्थानाचे वाचन/लेखन हक्क आवश्यक आहेत

en: failed to remove my own update file %.255s
mr: माझी स्वतःची सुधारणा फाईल %.255s  काढून टाकता आली नाही

en: unable to write updated status of `%.250s'
mr: `%.250s' ची सुधारित स्थिती लिहिता येत नाही

en: unable to flush updated status of `%.250s'
mr: `%.250s' ची सुधारित स्थिती एकजीव करता येत नाही

en: unable to truncate for updated status of `%.250s'
mr: `%.250s' च्या सुधारित स्थितीत काटछाट करता येत नाही

en: unable to fsync updated status of `%.250s'
mr: %.250s' ची सुधारित स्थिती एफसिन्क करता येत नाही

en: unable to close updated status of `%.250s'
mr: %.250s' ची सुधारित स्थिती बंद करता येत नाही

en: unable to install updated status of `%.250s'
mr: %.250s' ची सुधारित स्थिती अधिष्ठापित करता येत नाही

en: couldn't open log `%s': %s
mr: नोंद `%s': %s उघडता आली नाही

en: failed to write details of `%.50s' to `%.250s'
mr: `%.50s' to `%.250s' चे तपशील लिहिता आले नाहीत

en: failed to open `%s' for writing %s information
mr: %s माहिती लिहिण्यासाठी `%s' उघडता आले नाही

en: unable to set buffering on status file
mr: सद्यस्थिती फाइलचे बफरिंग निश्चित करता येत नाही

en: failed to write %s record about `%.50s' to `%.250s'
mr: `%.50s' बद्दलची %s माहिती `%.250s' मध्ये लिहिता आली नाही

en: failed to flush %s information to `%.250s'
mr: %s माहिती `%.250s' मध्ये एकजीव करता आली नाही

en: failed to fsync %s information to `%.250s'
mr: %s माहिती `%.250s' मध्ये एफसिन्क करता आली नाही

en: failed to close `%.250s' after writing %s information
mr: %s माहिती लिहिल्यानंतर `%.250s' बंद करता आली नाही

en: failed to link `%.250s' to `%.250s' for backup of %s info
mr: %s च्या बॅक-अपसाठी `%.250s' `%.250s' शी जोडता आले नाही

en: failed to install `%.250s' as `%.250s' containing %s info
mr: `%.250s' %s माहिती समावलेले `%.250s'म्हणून अधिष्ठापित करता आले नाही

en: out of memory pushing error handler:
mr: मेमरी अपूरी त्रुटी प्रबंधक येतेवेळीः ???

en: %s: error while cleaning up:
     %s
mr: %s: सफाई करताना चूक:
     %s

en: dpkg: too many nested errors during error recovery !!
mr: डीपीकेजी: त्रुटी सुधारणेदरम्यान पुष्कळच नेस्टेड चुका  !!

en: out of memory for new cleanup entry with many arguments
mr: बहुपर्यायांसहित नवीन क्लीनअप नोंदीकरिता मेमरी अपूरी

en: out of memory for new cleanup entry
mr: वीन क्लीनअप नोंदीकरिता मेमरी अपूरी

en: error writing `%s'
mr: `%s' लिहिताना त्रुटी

en: %s:%d: internal error `%s'
mr: %s:%d: अंतर्गत त्रुटी `%s'

en: %s is missing
mr: %s हरवले आहे

en: junk after %s
mr: %s नंतर अडगळ

en: invalid package name (%.250s)
mr: पॅकेजचे नाव अयोग्य (%.250s)

en: empty file details field `%s'
mr: फाइलचे विवरण क्षेत्र रिकामे `%s'

en: file details field `%s' not allowed in status file
mr: सद्यस्थितीदर्शक फाइलमधे फाइल विवरण क्षेत्र `%s' ला अनुमती नाही

en: too many values in file details field `%s' (compared to others)
mr: फाइल विवरण क्षेत्र `%s' मधे खुपच अधिक मूल्ये (इतरांच्या तुलनेत)

en: too few values in file details field `%s' (compared to others)
mr: फाइल विवरण क्षेत्र `%s' मधे खुपच कमी मूल्ये (इतरांच्या तुलनेत)

en: yes/no in boolean field
mr: बुलियन क्षेत्रामधे हो/नाही

en: word in `priority' field
mr:  `अग्रक्रम' क्षेत्रामधे शब्द

en: value for `status' field not allowed in this context
mr: येथील संदर्भात `सद्यस्थिती' क्षेत्रासाठी मूल्य ठरवण्याची अनुमती नाही

en: first (want) word in `status' field
mr: `सद्यस्थिती' क्षेत्रातील पहिला (जरुर) शब्द

en: second (error) word in `status' field
mr: `सद्यस्थिती' क्षेत्रातील दुसरा (चूक) शब्द

en: third (status) word in `status' field
mr: `सद्यस्थिती' क्षेत्रातील तिसरा (सद्यस्थितीदर्शक) शब्द

en: error in Version string `%.250s': %.250s
mr: आवृत्ती श्रृंखला `%.250s': %.250s मधे त्रुटी

en: obsolete `Revision' or `Package-Revision' field used
mr: कालबाह्य `उजळणी' किंवा `पॅकेज-उजळणी' क्षेत्र वापरले

en: value for `config-version' field not allowed in this context
mr: येथील संदर्भात `विन्यास-आवृत्ती' क्षेत्रासाठी मूल्य ठरवण्याची अनुमती नाही

en: error in Config-Version string `%.250s': %.250s
mr: विन्यास-आवृत्ती श्रृंखला `%.250s': %.250s मधे त्रुटी

en: value for `conffiles' has malformatted line `%.*s'
mr: `विन्यासफाईल' च्या मूल्यामधील ओळ कुरूप आहे `%.*s'

en: value for `conffiles' has line starting with non-space `%c'
mr: `विन्यासफाईल' च्या मूल्यामध्ये रिक्त जागेने न सुरू होणारी ओळ आहे `%c'

en: root or null directory is listed as a conffile
mr: विन्यासफाईल म्हणून मूल किंवा रिक्त निर्देशिकेची नोंद केली आहे

en: `%s' field, missing package name, or garbage where package name expected
mr: `%s' क्षेत्र, पॅकेजचे नाव गायब, किंवा पॅकेजच्या नावाच्या अपेक्षित ठिकाणी कचरा

en: `%s' field, invalid package name `%.255s': %s
mr: `%s' क्षेत्र, पॅकेजचे नाव अयोग्य `%.255s': %s

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     bad version relationship %c%c
mr: `%s' क्षेत्र, संदर्भ `%.255s':
     आवृत्ती नाते खराब %c%c

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     `%c' is obsolete, use `%c=' or `%c%c' instead
mr: `%s' क्षेत्र, संदर्भ `%.255s':
     `%c' कालबाह्य आहे, त्याएेवजी %c=' किंवा `%c%c' वापरा

en: Only exact versions may be used for Provides
mr: प्रोव्हाईड्ससाठी तंतोतंत आवृत्त्याच वापराव्यात

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains `%c'
mr: `%s' क्षेत्र, संदर्भ `%.255s': आवृत्तीत `%c' चा समावेश आहे

en: `%s' field, reference to `%.255s': version unterminated
mr: `%s' क्षेत्र, संदर्भ `%.255s': आवृत्ती अ-रहित

en: `%s' field, reference to `%.255s': error in version: %.255s
mr: `%s' क्षेत्र, संदर्भ `%.255s': आवृत्तीत त्रुटी: %.255s

en: `%s' field, syntax error after reference to package `%.255s'
mr: `%s' क्षेत्र, पॅकेज `%.255s' संदर्भात नियमबाह्य लेखन त्रुटी

en: alternatives (`|') not allowed in %s field
mr: %s क्षेत्रात (`|') पर्यायांना अनुमती नाही

en: unable to unlock dpkg status database
mr: डीपीकेजी सद्यस्थिती डेटाबेसचे टाळे काढता येत नाही

en: you do not have permission to lock the dpkg status database
mr: आपणांस डीपीकेजी सद्यस्थिती डेटाबेसला टाळे लावण्याची परवानगी नाही

en: unable to open/create status database lockfile
mr: डीपीकेजी सद्यस्थिती डेटाबेस लोॅकफ़ाईल उघडता/बनवता येत नाही

en: status database area is locked by another process
mr: सद्यस्थिती डेटाबेस क्षेत्राला इतर प्रक्रियेने टाळे लावले आहे

en: unable to lock dpkg status database
mr: डीपीकेजी सद्यस्थिती डेटाबेसला टाळे लावता येत नाही

en: malloc failed (%ld bytes)
mr: मॅलोॅक अयशस्वी (%ld बाइट्स)

en: realloc failed (%ld bytes)
mr: रिअललोॅक अयशस्वी (%ld बाइट्स)

en: %s (subprocess): %s
mr: %s (उपप्रक्रिया): %s

en: fork failed
mr: विशाख अयशस्वी

en: failed to dup for std%s
mr: एसटीडी%s साठी डीयुपी करणे अयशस्वी

en: failed to dup for fd %d
mr: एफ़डी %d साठी डीयुपी करणे अयशस्वी

en: failed to create pipe
mr: पाइप बनवणे अयशस्वी

en: dpkg: warning - %s returned error exit status %d
mr: डीपीकेजीः धोक्याची सूचना - %s कडुन त्रुटी निर्गम स्थिती %d

en: subprocess %s returned error exit status %d
mr: उपप्रक्रिया %s कडुन त्रुटी निर्गम स्थिती %d

en: dpkg: warning - %s killed by signal (%s)%s
mr: डीपीकेजीः धोक्याची सूचना - (%s)%s संकेताने %s ला नष्ट केले

en: , core dumped
mr: , गाभा अडगळीत टाकला

en: subprocess %s killed by signal (%s)%s
mr: उपप्रक्रिया %s ला (%s)%s संकेताने नष्ट केले

en: wait for %s failed
mr: %s साठी वाट पहाणे अयशस्वी झाले

en: unable to read filedescriptor flags for %.250s
mr: %.250s साठी फाईलडीस्क्रिप्टर फ्लॅग वाचणे जमत नाही

en: unable to set close-on-exec flag for %.250s
mr: %.250s साठी क्लोज-ऑन-इअेक्सइसी फ्लॅग निश्चित करणे जमत नाही

en: failed in buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s
mr: बफर_लेखन(एफडी) (%i, ret=%li): %s मधे अयशस्वी झाले

en: eof in buffer_write(stream): %s
mr: बफर_लेखन(धारा): %s मधे इओएफ

en: error in buffer_write(stream): %s
mr: बफर_लेखन(धारा): %s मधे त्रुटी

en: failed in buffer_read(fd): %s
mr: बफर_वाचन(एफडी): %s मधे अयशस्वी झाले

en: error in buffer_read(stream): %s
mr: बफर_वाचन(धारा): %s

en: failed to allocate buffer in buffer_copy (%s)
mr: बफर_नक्कल (%s) मधे बफरचे वाटप करणे अयशस्वी झाले

en: failed in buffer_copy (%s)
mr: बफर_नक्कल (%s) मधे अयशस्वी झाले

en: short read in buffer_copy (%s)
mr: बफर_नक्कल (%s) मधे तोकडे वाचन

en: failed to open configuration file `%.255s' for reading
mr: संरचना फाईल `%.255s' वाचनासाठी उघडता आली नाही

en: configuration error: unknown option %s
mr: संरचना त्रुटी: अपरिचित पर्याय %s

en: configuration error: %s needs a value
mr: संरचना त्रुटी: %s चे मूल्य आवश्यक

en: configuration error: %s does not take a value
mr: संरचना त्रुटी: %s मूल्य धारण करत नाही

en: read error in configuration file `%.255s'
mr: `%.255s' संरचना फाईलमधे वाचन त्रुटी

en: error closing configuration file `%.255s'
mr: `%.255s' संरचना फाईल बंद करताना त्रुटी

en: Error allocating memory for cfgfilename
mr: सीएफजीफाईलनेम साठी मेमरीचे वाटप करताना त्रुटी

en: unknown option --%s
mr: अपरिचित पर्याय --%s

en: --%s option takes a value
mr: --%s पर्याय मूल्य धारण करतो

en: --%s option does not take a value
mr: --%s पर्याय मूल्य धारण करत नाही

en: unknown option -%c
mr: अपरिचित पर्याय -%c

en: -%c option takes a value
mr: -%c पर्याय मूल्य धारण करतो

en: -%c option does not take a value
mr: -%c पर्याय मूल्य धारण करत नाही

en: failed to open package info file `%.255s' for reading
mr: पॅकेज इनफो फाईल `%.255s' वाचनासाठी उघडता आली नाही

en: can't stat package info file `%.255s'
mr: पॅकेज इनफो फाईल `%.255s' स्टॅट करता येत नाही

en: can't mmap package info file `%.255s'
mr: पॅकेज इनफो फाईल `%.255s' एममॅप करता येत नाही

en: failed to malloc for info file `%.255s'
mr: इनफो फाईल `%.255s' साठी मॅलोॅक अयशस्वी झाले

en: copy info file `%.255s'
mr: `%.255s' इनफो फाईलची नक्कल करा

en: EOF after field name `%.*s'
mr: क्षेत्र नाव `%.*s' नंतर इओएफ

en: newline in field name `%.*s'
mr: क्षेत्र नाव `%.*s' मधे न्यूलाइन

en: MSDOS EOF (^Z) in field name `%.*s'
mr: क्षेत्र नाव `%.*s' मधे एमएसडोॅस इओएफ (^Z)

en: field name `%.*s' must be followed by colon
mr: क्षेत्र नाव `%.*s' नंतर कोलन असणे आवश्यक

en: EOF before value of field `%.*s' (missing final newline)
mr: `%.*s' क्षेत्राच्या मूल्यापुर्वी इओएफ (अंतिम न्यूलाइन गायब)

en: MSDOS EOF char in value of field `%.*s' (missing newline?)
mr: `%.*s' क्षेत्राच्या मूल्यात एमएसडोॅस इओएफ कॅर (न्यूलाइन गायब?)

en: EOF during value of field `%.*s' (missing final newline)
mr: `%.*s' क्षेत्राच्या मूल्यादरम्यान इओएफ (अंतिम न्यूलाइन गायब)

en: duplicate value for `%s' field
mr: `%s' क्षेत्रासाठी मूल्य पुनरावृत्ती

en: user-defined field name `%.*s' too short
mr: वापरकर्त्याने ठरविलेेले क्षेत्र नाव `%.*s' फारच छोटे

en: duplicate value for user-defined field `%.*s'
mr: वापरकर्त्याने ठरविलेेल्या क्षेत्रात `%.*s' मूल्य पुनरावृत्ती

en: several package info entries found, only one allowed
mr: अनेक पॅकेज इनफो नोंदी आढळल्या, फक्त एकालाच अनुमती

en: Configured-Version for package with inappropriate Status
mr: पॅकेजची संरचित आवृत्ती अनुचित स्थितीत

en: Package which in state not-installed has conffiles, forgetting them
mr: अधिष्ठापन न केलेल्या पॅकेजमधे कोॅन्फफाइल आहेत, त्यांच्याकडे दुर्लक्ष

en: failed to close after read: `%.255s'
mr: वाचनानंतर बंद करता आले नाही: `%.255s'

en: no package information in `%.255s'
mr: `%.255s' मधे पॅकेजची माहिती नाही

en:  package `%.255s'
mr: पॅकेज `%.255s'

en: failed to write parsing warning
mr: पार्सिंग ची धोक्याची सुचना लिहीता आली नाही

en: may not be empty string
mr: रिकामी श्रृंखला नसावी

en: must start with an alphanumeric
mr: अंक-अक्षराने सुरुवात होणे आवश्यक

en: character `%c' not allowed (only letters, digits and characters `%s')
mr: चिन्ह `%c' ला अनुमती नाही (फक्त अक्षरे, अंक व चिन्हे `%s')

en: <none>
mr: <काही नाही>

en: version string is empty
mr: आवृत्ती श्रृंखला रिकामी आहे

en: version string has embedded spaces
mr: आवृत्ती श्रृंखलेत वेढलेल्या रिक्त जागा आहेत

en: epoch in version is not number
mr: आवृत्तीतील इपोच हा अंक नाही

en: nothing after colon in version number
mr: आवृत्ती अंकात कोलन नंतर काही नाही

en: missing %s
mr: %s गायब

en: empty value for %s
mr: %s साठी रिक्त मूल्य

en: cannot open GPL file
mr: जीपीएल फाइल उघडता येत नाही

en: invalid character `%c' in field width
mr: क्षेत्र रुंदीत `%c' अयोग्य

en: Closing brace missing in format
mr: संरूप मधे बंद करण्याचा ब्रेस गायब

en: failed to realloc for variable buffer
mr: चलित बफरसाठी रिअॅलोॅक करता आले नाही

en: process_archive ...  already disappeared !
mr: प्रक्रिया_आर्काइव ...  आधीच अंतर्धान पावली !

en: error reading from dpkg-deb pipe
mr: डिपिकेजी-डेब पाइप मधुन वाचन त्रुटी

en: error setting timestamps of `%.255s'
mr: `%.255s'चा समयशिक्का निर्धारीत करताना त्रुटी

en: error setting ownership of `%.255s'
mr: `%.255s' ची मालकी निश्चित करताना त्रुटी

en: error setting permissions of `%.255s'
mr: `%.255s' च्या परवानग्या निर्धारीत करताना त्रुटी

en: unable to stat `%.255s' (which I was about to install)
mr: `%.255s' स्टॅट करता येत नाही (जे मी आता अधिष्ठापित करणार होतो)

en: unable to clean up mess surrounding `%.255s' before installing another version
mr: अन्य आवृत्ती अधिष्ठापित करण्यापुर्वी `%.255s' भोवतालचा घोळ निस्तारता येत नाही

en: unable to stat restored `%.255s' before installing another version
mr: अन्य आवृत्ती अधिष्ठापित करण्यापुर्वी `%.255s' स्टॅट रिस्टोअर्ड करता येत नाही

en: Replacing files in old package %s ...
mr: %s ... जुन्या पॅकेजमधील फायली बदलल्या जात आहेत

en: Replaced by files in installed package %s ...
mr: %s ... अधिष्ठापित पॅकेजमधील फायलींनी बदलले

en: trying to overwrite directory `%.250s' in package %.250s with nondirectory
mr: %.250s पॅकेजमधील `%.250s' निर्देशिकेवर नाॅननिर्देशिकेने पुनर्लेखन करण्याच्या प्रयत्नात

en: trying to overwrite `%.250s', which is also in package %.250s
mr: %.250s पॅकेजमधेही असल्याने, `%.250s' वर पुनर्लेखन करण्याच्या प्रयत्नात

en: gobble replaced file `%.255s'
mr: `%.255s' फाइल गाॅबल ने बदलली

en: backend dpkg-deb during `%.255s'
mr: `%.255s' दरम्यान बॅकएन्ड डिपिकेजी-डेब

en: error closing/writing `%.255s'
mr: `%.255s बंद करताना/लिहिताना त्रुटी

en: error creating pipe `%.255s'
mr: `%.255s' पाइप बनवताना त्रुटी

en: error creating device `%.255s'
mr: `%.255s' उपकरण बनवताना त्रुटी

en: error creating hard link `%.255s'
mr: `%.255s' हार्ड साखळी बनवताना त्रुटी

en: error creating symbolic link `%.255s'
mr: `%.255s' प्रतीकात्मक साखळी बनवताना त्रुटी

en: error setting ownership of symlink `%.255s'
mr: `%.255s' सिमलिंकची मालकी निश्चित करताना त्रुटी

en: error creating directory `%.255s'
mr: `%.255s' निर्देशिका बनवताना त्रुटी

en: unable to move aside `%.255s' to install new version
mr: नविन आवृत्ती स्थापन करण्यासाठी `%.255s' बाजूला करण्यास अशक्य

en: unable to read link `%.255s'
mr: `%.255s' साखळी/लिंक वाचण्यास अशक्य

en: unable to make backup symlink for `%.255s'
mr: `%.255s'चे सिमलिंक बॅकप घेणे अशक्य

en: unable to chown backup symlink for `%.255s'
mr: `%.255s'चे chown सिमलिंक बॅकप घेणे अशक्य

en: unable to make backup link of `%.255s' before installing new version
mr: नविन आवृत्ती स्थापन करण्याआधी `%.255s'चे सिमलिंक बॅकप घेणे अशक्य

en: unable to install new version of `%.255s'
mr: `%.255s'ची नविन आवृत्ती स्थापन करणे अशक्य

en: dpkg: regarding %s containing %s:
    %s
mr: डिपिकेजी: %s बद्दल ज्याच्यात %s आहे:
    %s

en: dpkg: considering removing %s in favour of %s ...
mr: डिपिकेजी: %s च्या मर्जीनुसार %s काढून टाकण्याचा विचार करत आहे ...

en: %s is not properly installed - ignoring any dependencies on it.
mr: %s ची बरोबर स्थापना झालेली नाही - त्यावर अवलंबित असलेल्या बाबींकडे दुर्लक्ष करित आहे.

en: dpkg: may have trouble removing %s, as it provides %s ...
mr: डिपिकेजी: %s काढुन टकण्यास समस्या येइल कारण ती %s पुरवते ...

en: dpkg: package %s requires reinstallation, but will remove anyway as you request.
mr: डिपिकेजी: पॅकेज %sला पुर्नस्थापनेची जरूरी आहे, पण तुमच्या विनंती नुसार ते काढूनटाकले जाइल

en: dpkg: package %s requires reinstallation, will not remove.
mr: डिपिकेजी: पॅकेज %sला पुर्नस्थापनेची जरूरी आहे, ते काढून टाकले जाणार नाही.

en: dpkg: yes, will remove %s in favour of %s.
mr: डिपिकेजी: हो %sच्या मर्जीनुसार %s कढून टाकले जाइल.

en: conflicting packages - not installing %.250s
mr: परस्परविरोधी पॅकेजेस - %.250sची स्थापना होत नाही

en: dpkg: warning - ignoring conflict, may proceed anyway !
mr: डिपिकेजी: ताकिद - परस्परविरोधाकडे दुर्लक्ष करित आहे, तरी पुढे जाऊ शकता !

en: --%s --recursive needs at least one path argument
mr: --%s --रिकर्सीव्ह/पुन्हा: पुन्हा: लागणारी गरज कमीतकमी एक पाथ आरग्युमेन्ट

en: failed to exec find for --recursive
mr: --रिकर्सीव्हला लागणारा शोध अमलात आणण्यास अयशस्वी

en: failed to fdopen find's pipe
mr: फाइन्ड्स पाइप एफडीओपन करण्यास अयशस्वी

en: error reading find's pipe
mr: फाइन्ड्स पाइप वाचण्यास दोष येतोय

en: error closing find's pipe
mr: फाइन्ड्स पाइप बंद करण्यास दोष येतोय

en: find for --recursive returned unhandled error %i
mr: --पुन्हाः पुन्हाः परत येणारी नादुरुस्त झालेली %i चूक शोधा

en: searched, but found no packages (files matching *.deb)
mr: शोध घेतला, पण पॅकेजेस (फाइल *.deb) सापडले नाही

en: --%s needs at least one package archive file argument
mr: --%s ला कमीतकमी एका पॅकेजच्या अर्काइव्ह फाइलच्या आरग्यूमेंटची गरज आहे

en: Selecting previously deselected package %s.
mr: अगोदर निवड रद्द झालेल्या %s पॅकेजची निवड होत आहे.

en: Skipping deselected package %s.
mr: निवड रद्द झालेल्या %s पॅकेज वगळत आहे.

en: Version %.250s of %.250s already installed, skipping.
mr: %.250s ची %.250s आवृत्ती अगोदर स्थापन केलीली आहे, वगळत आहे.

en: %s - warning: downgrading %.250s from %.250s to %.250s.
mr: %s - ताकिद : %.250s हे %.250sला  %.250s वरून खाली आणते.

en: Will not downgrade %.250s from version %.250s to %.250s, skipping.
mr: %.250s हे %.250sला  %.250s वरून खाली आणणार नाही, वगळत आहे.

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s' to allow reinstallation of backup copy
mr: पुर्नस्थापना करण्यासाठी `%.250s'ची नवीन स्थापन केलेली आवृत्ती काढुन टाकण्यास असमर्थ आहे

en: unable to restore backup version of `%.250s'
mr: `%.250s'च्या बॅकप आवृत्तीची पुनर्रचना करण्यास असमर्थ आहे

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s'
mr: `%.250s'ची नवीन स्थापन केलेली आवृत्ती काढून टाकण्यास असमर्थ आहे

en: unable to remove newly-extracted version of `%.250s'
mr: `%.250s'ची नवीन वेचलेली /extracted आवृत्ती काढून टाकण्यास असमर्थ आहे

en: no package named `%s' is installed, cannot configure
mr: `%s' हे नाव नसलेले पॅकेज प्रस्थापित झाले आहे, त्याची जुळवणी शक्य नाही

en: package %.250s is already installed and configured
mr: पॅकेज %.250s ची स्थापना आणि जुळवणी आधीच झालेली आहे

en: package %.250s is not ready for configuration
     cannot configure (current status `%.250s')
mr: पॅकेज %.250s हे जुळवणीसाठी तयार नाही
    जुळवणी शक्य नाही (सध्याची स्थिती `%.250s')

en: dpkg: dependency problems prevent configuration of %s:
    %s
mr: डिपिकेजी: यावर अवलंबून असलेल्या समस्यांमुळे %sची जुळवणी करण्यास मज्जाव करते:
    %s

en: dependency problems - leaving unconfigured
mr: अवलंबून असलेल्या समस्यांमुळे - ज़ुळवणी न करिता सोडून देते

en: dpkg: %s: dependency problems, but configuring anyway as you request:
    %s
mr: डिपिकेजी: %s: अवलंबून असलेल्या समस्यांमुळे, परंतू तुम्ही केलेल्या विनंतीनुसार जुळवणी करित आहे:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting configuration.
mr: तुमचे पॅकेज अतिशय विसंगत परिस्थितीत आहे - त्याची जुळवणी करण्याच्या प्रयत्नाआधी तुम्ही त्याची पुर्नस्थापना करा

en: Setting up %s (%s) ...
mr: सेटिंग होत आहे %s (%s) ...

en: unable to stat new dist conffile `%.250s'
mr: नवीन डिस्ट कॉनफाइल `%.250s' स्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: unable to stat current installed conffile `%.250s'
mr: चालू स्थापन केलेली `%.250s' कॉनफाइल स्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: 
    Configuration file `%s', does not exist on system.
    Installing new config file as you request.
mr: 
    कॉनफिगरेशन फाइल '%s' सिस्टमवर/संगणकावर अस्तित्वात नाही.
    तुमच्या विनंतीनुसार नवीन कॉनफिग फाइलची स्थापना होत आहे.

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old backup `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद -  `%.250s' हे जुने बॅकप काढून टाकण्यास अयशस्वी: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to rename `%.250s' to `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `%.250s' चे `%.250s' पुन्हा नामांकन करण्यास अयशस्वी: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `%.250s' काढून टाकण्यास अयशस्वी: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old distrib version `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `जुनी %.250s' डिस्ट्रिब आवृत्ती काढून टाकण्यास अयशस्वी: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s' (before overwrite): %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `%.250s' काढून टाकण्यास अयशस्वी (पुन्हा लिहिण्याच्या आधी): %s

en: dpkg: %s: warning - failed to link `%.250s' to `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - %.250s' हि `%.250s' ला लिंक करण्यास अयशस्वी झाली आहे: %s

en: Installing new version of config file %s ...
mr: %s या कॉनफिग फाइलच्या नवीन आवृत्तीची स्थापना करित आहे....

en: unable to install `%.250s' as `%.250s'
mr: `%.250s' हे `%.250s' म्हणून स्थापना करण्यास असमर्थ आहे

en: dpkg: %s: warning - unable to stat config file `%s'
     (= `%s'): %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `%s' कॉनफिग फाइल स्टॅट होण्यास असमर्थ आहे
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - config file `%s' is a circular link
     (= `%s')
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - कॉनफिग फाइल `%s' हि सर्क्युलर लिंक आहे
     (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to readlink conffile `%s'
     (= `%s'): %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - `%s' कॉनफाइल रिडलिंक करण्यास असमर्थ आहे
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' resolves to degenerate filename
     (`%s' is a symlink to `%s')
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद -  कॉनफाइल `%.250s' फाइलनावाचे विघटन करण्याचे ठरविते
     (`%s' हे `%s' ला सिमलिंक आहे)

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' is not a plain file or symlink (= `%s')
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - कॉनफाइल `%.250s' हि साधी फाइल किंवा सिमलिंक नाही (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to open conffile %s for hash: %s
mr: डिपिकेजी: %s: ताकिद - कॉनफाइल %s हि हॅशसाठी उघडण्यास असमर्थ आहे: %s

en: unable to change ownership of new dist conffile `%.250s'
mr: नवीन डिस्ट कॉनफाइल `%.250s'चा मालकीहक्क बदलण्यास असमर्थ आहे

en: unable to set mode of new dist conffile `%.250s'
mr: नवीन डिस्ट कॉनफाइल `%.250s'चा मोड निश्चित करण्यास असमर्थ आहे

en: wait for shell failed
mr: शेल अयशस्वी झाले म्हणून थांबा

en: Type `exit' when you're done.
mr: तुमचे झाल्यावर 'एग्झिट' टाइप करा.

en: failed to exec shell (%.250s)
mr: (%.250s) शेल अमलात आणण्यास अयशस्वी झाले आहे

en: Don't forget to foreground (`fg') this process when you're done !
mr: तुमचे काम झाल्यावर हि प्रोसेस फोरग्राउन्ड (`fg') करण्यास विसरू नका !

en: 
    Configuration file `%s'
mr: 
    काॅनफिगरेशन फाइल `%s'

en:  (actually `%s')
mr: (प्रत्यक्ष `%s')

en: 
     ==> File on system created by you or by a script.
     ==> File also in package provided by package maintainer.
mr: 
    ==> सिस्टमवरील/संगणकावरिल फाइल हि तुम्ही किंवा स्क्रिप्टने बनवलेली आहे.
    ==> पॅकेजमधील फाइल हि पॅकेज मेंटेनरकडून पुरवलेली आहे.

en: 
         Not modified since installation.
mr: 
    स्थापना झाल्यापासून बदललेली नाही.

en: 
     ==> Modified (by you or by a script) since installation.
mr: 
     ==> स्थापना केल्यापासून (तुम्ही अथवा स्क्रिप्टने) बदल केले आहेत.

en: 
     ==> Deleted (by you or by a script) since installation.
mr: 
     ==> स्थापना केल्यापासून (तुम्ही अथवा स्क्रिप्टने) काढून टाकलेले.

en:  ==> Package distributor has shipped an updated version.
mr:  ==> पॅकेज वितकराने अद्ययावत/अपडेट केलेल्या आवृत्ती पाठवल्या आहेत.

en:      Version in package is the same as at last installation.
mr:      पॅकेजमधील आवृत्ती आणि गेल्यावेळी स्थापन केलेली आवृत्ती या दोन्ही सारख्या आहेत.

en:  ==> Using new file as you requested.
mr:  ==> तुम्ही विनंती केल्याप्रमाणे नवीन फाइल वापरत आहे.

en:  ==> Using current old file as you requested.
mr:  ==> तुम्ही विनंती केल्याप्रमाणे चालू जुनी फाइल वापरत आहे.

en:  ==> Keeping old config file as default.
mr:  ==> जुनी कॉनफिग फाइल डिफॉल्ट म्हणून ठेवत आहे.

en:  ==> Using new config file as default.
mr:  ==> नवीन कॉनफिग फाइल डिफॉल्ट म्हणून वापरत आहे.

en:    What would you like to do about it ?  Your options are:
        Y or I  : install the package maintainer's version
        N or O  : keep your currently-installed version
          D     : show the differences between the versions
          Z     : background this process to examine the situation
mr:    तुम्हाला त्याबद्दल काय करायला आवडेल ? तुमचे पर्याय आहेत:
       वाय किंवा आय   : पॅकेज मेंटेनरची आवृत्ती स्थापन करणे
       एन किंवा ओ    : चालू स्थापन केलेली आवृत्ती ठेवणे
          डि        : आवृत्तीमधिल फरक दखवा
          झेड       : परिस्थिती तपासण्यासाठी ही प्रक्रिया बॅकग्राउंड मध्ये करा

en:  The default action is to keep your current version.
mr:  तुमची चालू आवृत्ती ठेवणे हि डिफोॅल्ट कृती आहे.

en:  The default action is to install the new version.
mr: नवी आवृत्ती स्थापन करणे हि डिफोॅल्ट कृती आहे.

en: [default=N]
mr: [डिफोॅल्ट=एन]

en: [default=Y]
mr: [डिफोॅल्ट=वाय]

en: [no default]
mr: [डिफोॅल्ट नाही]

en: error writing to stderr, discovered before conffile prompt
mr: एसटीडीइआरआर लिहिण्यास येणारा दोष हा कॉनफाइल प्रॉम्प्टच्या आधी शोधण्यात आला

en: read error on stdin at conffile prompt
mr: कॉनफाइल प्रॉम्प्टच्या एसटिडिइनवरचा दोष वाचा

en: EOF on stdin at conffile prompt
mr: कॉनफाइल प्रॉम्प्टच्या एसटिडीइनवरची EOF

en: unable to check for existence of `%.250s'
mr: %.250s' चे अस्तित्व तपासण्यास असमर्थ आहे

en:   %.250s is to be removed.
mr:   %.250s काढून टकायला पाहिजे.

en:   %.250s is to be deconfigured.
mr:   %.250s ची अजुळवणी करायला पाहिजे.

en:   %.250s is to be installed, but is version %.250s.
mr:   %.250s ची स्थापना करायची आहे, पण आवृत्ती %.250s आहे.

en:   %.250s is installed, but is version %.250s.
mr:  %.250s ची स्थापना झाली आहे, पण आवृत्ती %.250s आहे.

en:   %.250s is unpacked, but has never been configured.
mr:   %.250s हि अनपॅक झाली आहे, परंतु तीची कधीच उजळणी झाली नव्हती

en:   %.250s is unpacked, but is version %.250s.
mr:   %.250s हि अनपॅक झाली आहे, पण आवृत्ती %.250s आहे.

en:   %.250s latest configured version is %.250s.
mr:   %.250s ची ताजी/लेटेस्ट आवृत्ती हि %.250s आहे.

en:   %.250s is %s.
mr:   %.250s हि %s.

en:   %.250s provides %.250s but is to be removed.
mr:   %.250s हे %.250s पुरवतात पण ती काढून टाकायची आहे.

en:   %.250s provides %.250s but is to be deconfigured.
mr:   %.250s हे %.250s पुरवतात पण तीची अजुळवणी करायची आहे.

en:   %.250s provides %.250s but is %s.
mr:  %.250s हे %.250s पुरवतात पण ते %s आहे.

en:   %.250s is not installed.
mr:   %.250s ची स्थापना झाली नाही.

en:   %.250s (version %.250s) is to be installed.
mr:   %.250s (आवृत्ती %.250s) ची स्थापना करायची आहे

en:   %.250s (version %.250s) is %s.
mr:   %.250s (आवृत्ती %.250s) हि %s. आहे

en:   %.250s provides %.250s and is to be installed.
mr:   %.250s हे %.250s पुरवतात आणि त्याची स्थापना करायची आहे

en:   %.250s provides %.250s and is %s.
mr:   %.250s हे %.250s पुरवतात आणि ते %s आहे.

en: (no description available)
mr: (वर्णन उपलब्ध नाही)

en: The following packages are in a mess due to serious problems during
    installation.  They must be reinstalled for them (and any packages
    that depend on them) to function properly:
mr: खालील पॅकेजेसचा स्थापनेच्या वेळी आलेल्या गंभीर समस्येमुळे गोंधळ झालेला आहे. ती व्यवस्थीत
     चालण्यासाठी त्याची (आणि त्याच्यावर अवलंबुन असलेल्या पॅकेजेसची) पुन्हा एकदा स्थापना करणे
     जरुरी आहे:

en: The following packages have been unpacked but not yet configured.
    They must be configured using dpkg --configure or the configure
    menu option in dselect for them to work:
mr: खालील पॅकेजेस अनपॅक केली आहेत परंतू तिची जुळवणी केलेली नाही. त्यांची जुळवणी डिपिकेजी 
     --कॉनफिगर किंवा डिसिलेक्टमधील कॉनफिगर मेनू पर्यायाने करू शकता.

en: The following packages are only half configured, probably due to problems
    configuring them the first time.  The configuration should be retried using
    dpkg --configure <package> or the configure menu option in dselect:
mr: खालील पॅकेजेसची फक्त अर्धवट जुळवणी झाली आहे, कदाचित ते पहिल्यांदा जुळवणी करत असेल म्हणून
    ह्या समस्या आल्या असतील. डिपिकेजी --कॉनफिगर <package> किंवा डिसिलेक्टमधील कॉनफिगर मेनु पर्याय
    वापरुन जुळवणीचा पुन्हा प्रयत्न करा:

en: The following packages are only half installed, due to problems during
    installation.  The installation can probably be completed by retrying it;
    the packages can be removed using dselect or dpkg --remove:
mr: स्थापनेच्यावेळी आलेल्या समस्यांमुळे खालील पॅकेजेसची फक्त अर्धवट जुळवणी झाली आहे. पुन्हाप्रयत्न करून त्यांची स्थापना पुर्ण होऊ शकते; पॅकेजेस डिसिलेक्ट किंवा डिपिकेजी --रिमूव्हवापरून काढू शकता:

en: --audit does not take any arguments
mr: --ऑडिट कोणतेही आर्ग्युमेण्ट्स घेत नाही

en: <unknown>
mr: <अनोळखी>

en: --yet-to-unpack does not take any arguments
mr: --येट-टू-अनपॅक कोणतेही आर्ग्युमेण्ट्स घेत नाही

en:  %d in %s:
mr: %d %s मध्ये आहे:

en:  %d packages, from the following sections:
mr:  %d पॅकेजेस खालील विभागामधून

en: --assert-* does not take any arguments
mr: --अॅसर्ट--  कोणतेही आर्ग्युमेण्ट्स घेत नाही

en: Version of dpkg with working epoch support not yet configured.
     Please use `dpkg --configure dpkg', and then try again.
mr: महत्त्वाच्या प्रचलित/चालू आधार/सपोर्ट असलेली डिपिकेजीच्या आवृत्तीची जुळवणी झाली नाही.
    कृपया 'डिपिकेजी -- कॉनफिगर डिपिकेजी' वापरा, आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: dpkg not recorded as installed, cannot check for epoch support !
mr: डिपिकेजीची स्थापना झाल्याची नोंद नाही, प्रचलित/चालू आधार/सपोर्टसाठी तपासू शकत नाही !

en: --predep-package does not take any argument
mr: --प्रिडेप- पॅकेज कोणतेही पर्याय घेत नाही

en: dpkg: cannot see how to satisfy pre-dependency:
     %s
mr: डिपिकेजी: प्रि-डिपेन्डसीचे/आधी अवलंबुन रहाणा~या समस्यांचे कसे समाधान होते ते समजत नाही:
     %s

en: cannot satisfy pre-dependencies for %.250s (wanted due to %.250s)
mr: %.250s साठी प्रि-डिपेन्डसीचे/आधी अवलंबुन रहाणा~या समस्यांचे समाधान करू शकत नाही ( %.250s साठी पाहिजे आहे)

en: --print-architecture does not take any argument
mr: --प्रिंट-आर्किटेक्चर कोणतेही पर्याय घेत नाही

en: --compare-versions takes three arguments: <version> <relation> <version>
mr: --कंपेअर-वर्जन तीन पर्याय घेते: <वर्जन> <रिलेशन> <वर्जन>

en: --compare-versions bad relation
mr: --कंपेअर-वर्जन चुकिचे रिलेशन

en: dpkg: version '%s' has bad syntax: %s
mr: डिपिकेजी: वर्जन '%s' ची चुकीची सिन्टॅक्स/वाक्यरचना आहे: %s

en: %s: error processing %s (--%s):
     %s
mr: %s: दोष प्रक्रिया होत आहे %s (--%s):
     %s

en: dpkg: failed to allocate memory for new entry in list of failed packages.
mr: डिपिकेजी: अयशस्वी झालेल्या पॅकेजेसच्या सुचीमधील नवीन नोंदिसाठी मेमरी नेमून देण्यास अयशस्वी.

en: dpkg: too many errors, stopping
mr: डिपिकेजी: खुप दोष, थांबत आहे

en: Errors were encountered while processing:
mr: प्रक्रियेच्या वेळेला आकस्मिक आलेले दोष:

en: Processing was halted because there were too many errors.
mr: प्रक्रिया थांबलेली आहे कारण खुप दोष आहेत.

en: Package %s was on hold, processing it anyway as you request
mr: पॅकेज %s हे तात्पुरता थांबलेले होते, तरिपण तुमच्या विनंतीनुसार त्याची प्रक्रिया चालू आहे

en: Package %s is on hold, not touching it.  Use --force-hold to override.
mr: %s हे तात्पुरता थांबलेले आहे, त्याला हात लावत नाही. दुर्लक्ष करण्यासाठी --फोर्स-होल्ड वापरा.

en: unable to open files list file for package `%.250s'
mr: `%.250s'पॅकेजची फाइल्सची सुची असलेली फाइल उघडण्यास असमर्थ

en: dpkg: serious warning: files list file for package `%.250s' missing, assuming package has no files currently installed.
mr: डिपिकेजी: गंभीर ताकिद: पॅकेज `%.250s'साठी फाइल्सची सुची असलेली फाइल हरवली आहे, असे गृहित धरुया कि पॅकेजमध्ये स्थापन केलेली कोणतीही फाइल नाही.

en: files list for package `%.250s'
mr: पॅकेज `%.250s'साठी असलेली फाइलची सुची

en: files list file for package `%.250s' contains empty filename
mr: पॅकेज `%.250s'साठी फाइलची सुची असलेल्या फाइलचे फाइलनेम रिकामे आहे

en: error closing files list file for package `%.250s'
mr: दोषामुळे पॅकेज `%.250s'साठी फाइलची सुची असलेली फाइल बंद होत आहे

en: (Reading database ...
mr: (डेटाबेस वाचत आहे ...

en: %d files and directories currently installed.)
mr: %d फाइल्स आणि डिरेक्टरीज यांची सध्या स्थापना झालेली आहे.)

en: unable to create updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल बनवण्यास असमर्थ आहे

en: failed to write to updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल लिहिण्यास अयशस्वी झाले आहे

en: failed to flush updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल फ्लश करण्यास अयशस्वी

en: failed to sync updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल सिंक करण्यास अयशस्वी

en: failed to close updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल बंद करण्यास अयशस्वी

en: failed to install updated files list file for package %s
mr: पॅकेज %sच्या अद्ययावत फाइलची सुची असलेली फाइल स्थापन करण्यास अयशस्वी

en: failed to open statoverride file
mr: स्टॅटओवरराइड फाइल उघडण्यास अयशस्वी

en: failed to fstat statoverride file
mr: स्टॅटओवरराइड फाइल एफस्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: failed to fstat previous statoverride file
mr: अगोदरची स्टॅटओवरराइड फाइल एफस्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: statoverride file `%.250s'
mr: स्टॅटओवरराइड फाइल `%.250s'

en: statoverride file contains empty line
mr: स्टॅटओवरराइड फाइलमध्ये रिकामी ओळ/लाइन आहे

en: failed to open diversions file
mr: डाइव्हर्जन्स फाइल उघडण्यास अयशस्वी

en: failed to fstat previous diversions file
mr: अगोदरची डाइव्हर्जन्स फाइल एफस्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: failed to fstat diversions file
mr: डाइव्हर्जन्स फाइल एफस्टॅट होण्यास अयशस्वी

en: fgets gave an empty string from diversions [i]
mr: एफगेट्स डाइव्हर्जन्स [i] मधून रिकामा स्ट्रिंग देतो

en: diversions file has too-long line or EOF [i]
mr: डाइव्हर्जन्स फाइलला खुप मोठी ओळ/लाइन किंवा इओएफ [i] आहे

en: read error in diversions [ii]
mr: डाइव्हर्जन्स [ii]मधला दोष वाचा

en: unexpected EOF in diversions [ii]
mr: डाइव्हर्जन्स [ii]मध्ये अनपेक्षित इओएफ

en: fgets gave an empty string from diversions [ii]
mr: एफगेट्स डाइव्हर्जन्स [ii] मधून रिकामा स्ट्रिंग देतो

en: diversions file has too-long line or EOF [ii]
mr: डाइव्हर्जन्स फाइलला खुप मोठी ओळ/लाइन किंवा इओएफ [ii] आहे

en: read error in diversions [iii]
mr: डाइव्हर्जन्स [iii]मधला दोष वाचा

en: unexpected EOF in diversions [iii]
mr: डाइव्हर्जन्स [iii]मध्ये अनपेक्षित इओएफ

en: fgets gave an empty string from diversions [iii]
mr: एफगेट्स डाइव्हर्जन्स [iii] मधून रिकामा स्ट्रिंग देतो

en: conflicting diversions involving `%.250s' or `%.250s'
mr: `%.250s' किंवा `%.250s' यामध्ये सामावलेले परस्परविरोधी डाइव्हर्जन्स

en: read error in diversions [i]
mr: डाइव्हर्जन्स [i] मधला दोष वाचा

en: not installed
mr: स्थापना झाली नाही

en: unpacked but not configured
mr: अनपॅक्ड परंतु जुळवणी झालेली नाही

en: broken due to postinst failure
mr: पोस्टइन्स्ट अयशस्वी झाल्यामुळे तुटले आहे

en: installed
mr: स्थापना झाली आहे

en: broken due to failed removal
mr: काढुन टाकण्यास असमर्थ असल्यामुळे तुटले आहे

en: not installed but configs remain
mr: स्थापना झाली नाही परंतु जुळवणी तशीच आहे

en: dpkg - error: PATH is not set.
mr: डिपिकेजी - दोष: पाथ निश्चित केलेला नाही.

en: dpkg: `%s' not found on PATH.
mr: डिपिकेजी: पाथवर `%s' मिळाले नाहित.

en: %d expected program(s) not found on PATH.
    NB: root's PATH should usually contain /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin.
mr: %d अपेक्षित प्रोग्रॅम(स) पाथवर सापडला नाही.
    एनबी: रूट/मूळ पाथमध्ये /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin हे असायला पाहिजेत.

en: failed to chroot to `%.250s'
mr: `%.250s'ला  सिएचरूट करण्यास अयशस्वी

en: error un-catching signal %s: %s
mr: दोष अनकॅचिंग सिग्नल %s: %s

en: unable to ignore signal %s before running script
mr: स्क्रिप्ट रन करण्याआधी सिग्नल %sकडे दुर्लक्ष करण्यास असमर्थ आहे

en: unable to set execute permissions on `%.250s'
mr: `%.250s' वरिल एग्झिक्युट परवानगी सेट करण्यास असमर्थ आहे

en: unable to stat installed %s script `%.250s'
mr: स्थापन केलेली %s script `%.250s' स्टॅट करण्यास असमर्थ आहे

en: unable to execute %s
mr: %s अमलात आणण्यास असमर्थ आहे

en: unable to stat new %s script `%.250s'
mr: नविन %s स्क्रिप्ट `%.250s स्टॅट करण्यास असमर्थ आहे

en: unable to execute new %s
mr: नविन %s अमलात आणण्यास असमर्थ आहे

en: old %s script
mr: जुनी %s स्क्रिप्ट

en: dpkg: warning - unable to stat %s `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: ताकिद - %s `%.250s': %s स्टॅट करण्यास असमर्थ आहे

en: dpkg - trying script from the new package instead ...
mr: डिपिकेजी: त्याऐवजी नविन पॅकेज मधल्या स्क्रिप्टचा प्रयत्न करते ...

en: new %s script
mr: नविन %s स्क्रिप्ट

en: there is no script in the new version of the package - giving up
mr: पॅकेजच्या नव्या आवृत्तीमध्ये स्क्रिप्ट नाही आहे - सोडून देत आहे

en: unable to stat %s `%.250s'
mr: %s `%.250s' स्टॅट करण्यास असमर्थ आहे

en: dpkg: ... it looks like that went OK.
mr: डिपिकेजी: ... ते बरोबर झाल्यासरखे दिसत आहे.

en: unlink
mr: अनलिंक/साखळी तुटली

en: chmod
mr: सीएचमोड

en: delete
mr: डिलिट

en: failed to %s `%%.255s'
mr: %s `%%.255s अयशस्वी

en: failed to exec rm for cleanup
mr: एग्झेक आरएमने स्वछ करणे/क्लिन अप अशक्य

en: Debian `%s' package management program version %s.
mr: डेबिअन `%s' पॅकेज व्यवस्थापन आज्ञवली आवृत्ति %s.

en: This is free software; see the GNU General Public License version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
    See %s --license for copyright and license details.
mr: हे सॉफ्ट्वेअर विनामुल्य आहे; GNU/जीएनयु सामान्य सार्वजनीक परवाना आवृत्ति २ किंवा
    नंतर नक्कल करण्याच्या अटिंसाठी. याची हमी नाही.
    पहा %s --लाइसन्स नक्कल करण्यासाठी परवाना आणि परवान्याचे तपशील.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
mr: उप्युक्तता: %s [<पर्याय> ...] <आज्ञा>

en: Commands:
      -i|--install       <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      --unpack           <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      -A|--record-avail  <.deb file name> ... | -R|--recursive <directory> ...
      --configure        <package> ... | -a|--pending
      -r|--remove        <package> ... | -a|--pending
      -P|--purge         <package> ... | -a|--pending
      --get-selections [<pattern> ...] Get list of selections to stdout.
      --set-selections                 Set package selections from stdin.
      --clear-selections               Deselect every non-essential package.
      --update-avail <Packages-file>   Replace available packages info.
      --merge-avail <Packages-file>    Merge with info from file.
      --clear-avail                    Erase existing available info.
      --forget-old-unavail             Forget uninstalled unavailable pkgs.
      -s|--status <package> ...        Display package status details.
      -p|--print-avail <package> ...   Display available version details.
      -L|--listfiles <package> ...     List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]        List packages concisely.
      -S|--search <pattern> ...        Find package(s) owning file(s).
      -C|--audit                       Check for broken package(s).
      --print-architecture             Print dpkg architecture.
      --compare-versions <a> <op> <b>  Compare version numbers - see below.
      --force-help                     Show help on forcing.
      -Dh|--debug=help                 Show help on debugging.
mr: आज्ञा:
      -i|--इनस्टॉल/स्थापना	  <.डेब फाइल नाव> ... | -R|--रिकर्सीव्ह <डिरेक्टरी> ...
      --अनपॅक	 <.डेब फाइल नाव> ... | -R|--रिकर्सीव्ह <डिरेक्टरी> ...
      -A|--रेकॉर्ड-अव्हेल <.डेब फाइल नाव> ... | -R|--रिकर्सीव्ह <डिरेक्टरी> ...
      --कॉनफिगर/जुळवणी  	<पॅकेज> ... | -a|--उरलेले/पेन्डिंग
      -r|--रीमुव्ह/काढणे	<पॅकेज> ... | -a|--उरलेले/पेन्डिंग
      -P|--पर्ज 	<पॅकेज> ... | a|--उरलेले/पेन्डिंग
      --गेट-निवड [<नमुना>...] 		निवडिंचि सुची एसटिडिआउटला देते.
      --सेट-निवड 			एसटिडिईनने पॅकेज निवड करता येते .
      --क्लिअर-निवड 			जरुरी नसलेल्या प्रत्येक पॅकेजची निवड रद्द करते.
      --अपडेट-अव्हेल <पॅकेजेस-फाईल>	उपलब्द्ध असलेल्या पॅकेजेसची माहिती बदलते.
      --मर्ज-अव्हेल <पॅकेजेस-फाईल>	फाईलमधल्या माहितीत विलीन करते.
      --क्लिअर-अव्हेल			उपलब्द्ध असलेली माहिती पुसून टाकतो.
      --फर्गेट-ओल्ड-अनअव्हेल		उपलब्द्ध नसलेली अस्थापित पॅकेजेस विसरा.
      -s|--स्टेटस <पॅकेज> ...	 	पॅकेजची सविस्तर स्थिती दर्शविते.
      -p|--प्रिंट-अव्हेल <पॅकेज> ...	उपलब्द्ध असलेल्या आवृत्तीची सविस्तर माहिती दर्शविते.
      -L|--लिस्टफाईलस् <पॅकेज> ...	पॅकेजेसच्या `मालकिची' फाईलस्ची सुची देते.
      -l|--लिस्ट [<नमुना> ...]		पॅकेजेसची संक्षिप्त सुची देते.
      -S|--सर्च <नमुना> ...  		पॅकेजेसच्या `मालकिच्या' फाईलस् शोधणे.
      -C|--ऑडिट 			तुटलेली पॅकेजेस तपासते.
      --प्रिन्ट-आर्किटेक्चर 		डिपिकेजी आर्किटेक्चर छापते.
      --कम्पेअर-वर्जनस् <ए> <ओपि> <बि> आवृत्ती क्रमांकाची तुलना करते - खाली पहा.
      --फोर्स-हेल्प 			फोर्सवरती मदत दाखवते.
      -Dh|--डिबग=हेल्प 		दोष/चुक शोधण्याची मदत दाखवते.

en:   -h|--help                        Show this help message.
      --version                        Show the version.
      --license|--licence              Show the copyright licensing terms.
mr:   -एच|--हेल्प 			हा मदतिचा संदेश दर्शविते.
      --वर्जन				आवृत्ती क्रमांक दर्शविते.
      --लाइसन्स|--लाइसन्स		नक्कल करण्याच्या परवान्याचे अटी दाखवतात.

en: Use dpkg -b|--build|-c|--contents|-e|--control|-I|--info|-f|--field|
     -x|--extract|-X|--vextract|--fsys-tarfile  on archives (type %s --help).
mr: डिपिकेजी -b|--बिल्ड|-c|--कन्टेन्टस्|-e|--कन्ट्रोल|-I|--इन्फो|-f|--फिल्ड|
     -x|--एक्सट्र्ॅक्ट|-X|--व्हीएक्सट्र्ॅक्ट|--एफसिस-टरफाइल आर्काइव्हसाठी वापरा (लिहा/टाईप करा %s --हेल्प).

en: For internal use: dpkg --assert-support-predepends | --predep-package |
      --assert-working-epoch | --assert-long-filenames | --assert-multi-conrep.
mr: अंतर्गत वापरासाठी: डिपिकेजी --अॅसर्ट-सपोर्ट-प्रिडिपेन्डस् | --प्रिडेप-पॅकेज |
      --अॅसर्ट-वर्किंग्-एपोक | --अॅसर्ट-लॉन्ग-फाइलनेम्स् | --अॅसर्ट-मल्टि-कॉनरेप.

en: Options:
      --admindir=<directory>     Use <directory> instead of %s.
      --root=<directory>         Install on a different root directory.
      --instdir=<directory>      Change installation dir without changing admin dir.
      -O|--selected-only         Skip packages not selected for install/upgrade.
      -E|--skip-same-version     Skip packages whose same version is installed.
      -G|--refuse-downgrade      Skip packages with earlier version than installed.
      -B|--auto-deconfigure      Install even if it would break some other package.
      --no-debsig                Do not try to verify package signatures.
      --no-act|--dry-run|--simulate
                                 Just say what we would do - don't do it.
      -D|--debug=<octal>         Enable debugging (see -Dhelp or --debug=help).
      --status-fd <n>            Send status change updates to file descriptor <n>.
      --log=<filename>           Log status changes and actions to <filename>.
      --ignore-depends=<package>,...
                                 Ignore dependencies involving <package>.
      --force-...                Override problems (see --force-help).
      --no-force-...|--refuse-...
                                 Stop when problems encountered.
      --abort-after <n>          Abort after encountering <n> errors.
mr: पर्याय:
      --अॅडमिनडिआयआर=<डिरेक्टरी>  %sच्या ऐवजी <डिरेक्टरी> वापरा.
      --रुट=<डिरेक्टरी>	    वेगळ्या रुट डिरेक्टरीमध्ये स्थापना करा.
      --इन्स्टडिआयआर=<डिरेक्टरी>   अॅडमिन डिरेक्टरी न बदलता स्थापनेची डिरेक्टरी बदला.
      -O|--सिलेक्टेड-ओन्ली	   स्थापना/अपग्रेडसाठी न निवडलेली पॅकेजेस सोडुन द्या.
      -E|--स्किप-सेम-वर्जन 	   अशी पॅकेजेस ज्याची आवृत्ती आणि स्थापित केलेली आवृत्ती सारखी आहे ती वगळा.
      -G|--रीफ्युज-डाऊनग्रेड	    अशी पॅकेजेस ज्याची आवृत्ती स्थापित केलेल्या आवृत्तीच्या अगोदरची आहे ती वगळा.
      -B|--ऑटो-डिकॉनफिगर 	   जरी एखादे दुसरे पॅकेज तोडत असेल तरी स्थपना करा.
      --नो-डेबसिग		   पॅकेजच्या सहीची सत्यता पडताळुन पहाण्याचा प्रयत्न करु नका.
      --नो-अॅक्ट|--ड्राय-रन|--सिम्युलेट
    				फक्त म्हणा आम्ही काय करु - ते करु नका.
      -D|--डिबग=<ऑक्टल>	     दोष/चुक शोधण्याची शक्यता (पहा -डेल्फ किंवा --डिबग=हेल्प).
      --स्टेटस-एफडि <n>	     अद्ययवत बदलेलि स्थिती फाइल डिस्क्रिप्टरकडे पाठविते <n>.
      --लॉग=<फाइलनेम>	     बदलेलि स्थिती आणि कृतींचि माहिती <फाइलनेम>मध्ये नोंदते.
      --इग्नोअर-डिपेन्डस=<पॅकेज>,...
    				<पॅकेज>मध्ये अवलंबुन असलेल्या बाबींकडे दुर्लक्ष करा.
      --फोर्स-...		    सम्स्यांकडे पूर्णपणे दुर्लक्ष करते (पहा --फोर्स=हेल्प).
      --नो-फोर्स-...|--रेफ्युज-...
    				जेंव्हा आकस्मिक समस्या उद्भवते तेंव्हा थांबते.
      --अॅबॉर्ट-आफ्टर् <n>          आकस्मिक <n> दोष उद्भवल्यानंतर बाहेर पडते.

en: Comparison operators for --compare-versions are:
      lt le eq ne ge gt       (treat empty version as earlier than any version);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl (treat empty version as later than any version);
      < << <= = >= >> >       (only for compatibility with control file syntax).
mr:  --कंपेअर-वर्जन्स करिता तुलनात्मक ऑपरेटरस्:
     lt le eq ne ge gt       (रिक्त आवृत्ती हि इतर कोणत्याही आवृत्तींच्या अगोदरची आवृत्ती माना);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl (रिक्त आवृत्ती हि इतर कोणत्याही आवृत्तींच्या अगोदरची आवृत्ती माना);
      < << <= = >= >> >       (फक्त नियंत्रण फाइलच्या वाक्यरचने बरोबरच्या सुसंगतीसाठी).

en: Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management.
mr: `डिसिलेक्ट' किंवा `अॅप्टिट्युड' युजर-फ्रेन्डली पॅकेज व्यवस्थापनासाठी वापरा.

en: Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages [*];
    Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management;
    Type dpkg -Dhelp for a list of dpkg debug flag values;
    Type dpkg --force-help for a list of forcing options;
    Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --license for copyright license and lack of warranty (GNU GPL) [*].
    
    Options marked [*] produce a lot of output - pipe it through `less' or `more' !
mr: टाइप डिपिकेजी --हेल्प पॅकेज स्थापनेच्या आणि अस्थापनेच्या सहाय्यासाठी [*];
    `डिसिलेक्ट' किंवा `अॅप्टिट्युड' युजर-फ्रेन्डली पॅकेज व्यवस्थापनासाठी वापरा;
    टाइप डिपिकेजी --डिहेल्प डिपिकेजी दोष शोधणा~या निशाणाच्या किंमतींची सुची;
    टाइप डिपिकेजी --फोर्स-हेल्प फोर्सच्या पर्यायांची सुची;
    टाइप डिपिकेजी-डेब --हेल्प *.deb फाइल्स योग्य रितीने हाताळण्यास सहाय्य करते;
    टाइप डिपिकेजी --लाइसन्स नक्कल करण्याच्या परवान्यासाठी आणि हमीच्या अभावासाठी (GNU GPL) [*].
    
    [*] हे ठळक पर्याय प्रचंड प्रमाणात आउटपुट/उत्पादन देतो - त्याला 'लेस' किंवा 'मोर'ने मार्गी लावा!

en: conflicting actions -%c (--%s) and -%c (--%s)
mr:  परस्परविरुद्ध कृती -%c (--%s) आणि -%c (--%s)

en: Warning: obsolete option `--%s'
mr: ताकिद: अप्रचलित पर्याय `--%s'

en: %s debugging option, --debug=<octal> or -D<octal>:
    
     number  ref. in source   description
          1   general           Generally helpful progress information
          2   scripts           Invocation and status of maintainer scripts
         10   eachfile          Output for each file processed
        100   eachfiledetail    Lots of output for each file processed
         20   conff             Output for each configuration file
        200   conffdetail       Lots of output for each configuration file
         40   depcon            Dependencies and conflicts
        400   depcondetail      Lots of dependencies/conflicts output
       1000   veryverbose       Lots of drivel about eg the dpkg/info directory
       2000   stupidlyverbose   Insane amounts of drivel
    
    Debugging options are be mixed using bitwise-or.
    Note that the meanings and values are subject to change.
mr: %s दोष शोधण्याचे पर्याय, --डिबग=<ऑक्टल> किंवा -D<ऑक्टल>:
    
     मूळ वर्णनातील स्ंदर्भ क्रमांक
          १   जनरल 	    साधारणपणे उपयुक्त प्रगतीची माहिती
          २   स्क्रिप्ट 	    इन्वोकेशन आणि मेन्टेनर दस्तऐवजांची स्थिती
         १०   ईचफाइल 	   प्रत्येक प्रक्रिया झालेल्या फाइलचे आउट्पुट/उत्पादन
        १००   ईचफाइलडिटेल 	   प्रत्येक प्रक्रिया झालेल्या फाइलचे भरपुर आउट्पुट/उत्पादन
         २०   कॉन्फफ 	     प्रत्येक जुळवणीच्या फाइलचे आउट्पुट/उत्पादन
        २००   कॉन्फफडिटेल      प्रत्येक प्रक्रिया जुळवणीच्या फाइलचे भरपुर आउट्पुट/उत्पादन
         ४०   डेपकॉन 	     परावलंबन आणि परस्परविरोध
        ४००   डेपकॉनडिटेल       परावलंबन/परस्परविरोधांचे भरपुर आउट्पुट/उत्पादन
       १०००   वेरिवरबोज 	      भरपुर निरर्थक माहिती उदाहरणार्थ डिपिकेजी/इन्फो डिरेक्टरी
       २०००   स्टुपिडलीवरबोज	    वेड्यासारखी निरर्थक माहिती देते
    
    दोष शोधण्याचे पर्याय बिटवाईज-ऑर वापरुन संमिश्र करावेत.
    कृपया नोंद घ्या अर्थ आणि किंमती बदलत असतात.

en: --debug requires an octal argument
mr: --डिबगला ऑक्टल आरग्युमेन्टची/पर्यायाची गरज आहे

en: null package name in --ignore-depends comma-separated list `%.250s'
mr: null/नल पॅकेज नाव --इग्नोर-डिपेन्डस कॉमा-सेपरेटेड `%.250s' सुचीमधिल

en: --ignore-depends requires a legal package name. `%.250s' is not; %s
mr: --इग्नॉर-डिपेन्डसला  कायदेशीर पॅकेज नाव आवश्यक आहे. `%.250s' हे नाही; %s

en: invalid integer for --%s: `%.250s'
mr: --%sसाठी अयोग्य पूर्णांक : `%.250s'

en: %s forcing options - control behaviour when problems found:
      warn but continue:  --force-<thing>,<thing>,...
      stop with error:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Forcing things:
      all [!]                Set all force options
      downgrade [*]          Replace a package with a lower version
      configure-any          Configure any package which may help this one
      hold                   Process incidental packages even when on hold
      bad-path               PATH is missing important programs, problems likely
      not-root               Try to (de)install things even when not root
      overwrite              Overwrite a file from one package with another
      overwrite-diverted     Overwrite a diverted file with an undiverted version
      bad-verify             Install a package even if it fails authenticity check
      depends-version [!]    Turn dependency version problems into warnings
      depends [!]            Turn all dependency problems into warnings
      confnew [!]            Always use the new config files, don't prompt
      confold [!]            Always use the old config files, don't prompt
      confdef [!]            Use the default option for new config files if one
                             is available, don't prompt. If no default can be found,
                             you will be prompted unless one of the confold or
                             confnew options is also given
      confmiss [!]           Always install missing config files
      conflicts [!]          Allow installation of conflicting packages
      architecture [!]       Process even packages with wrong architecture
      overwrite-dir [!]      Overwrite one package's directory with another's file
      remove-reinstreq [!]   Remove packages which require installation
      remove-essential [!]   Remove an essential package
    
    WARNING - use of options marked [!] can seriously damage your installation.
    Forcing options marked [*] are enabled by default.
mr: %s फोर्सिंग पर्याय - जेव्हा समस्या सापडते तेव्हा वर्तणूकीवर नियंत्रण ठेवते:
      ताकिद देते परंतु चालू ठेवते:  --फोर्स<विषय>,<विषय>,...
      दोष आल्यावर थांबते:   --रिफ्युज-<विषय>,<विषय>,... | --नो-फोर्स-<विषय>,...
     फोर्सिंग विषय:
      ऑल [!]		 फोर्सचे सगळे पर्याय निश्चित करते
      डाउनग्रेड [*]		  चालू आवृत्ती काढून अगोदरच्या आवृत्तीने पॅकेज बदलते
      कॉनफिगर-एनी		  याला मदत करणा~या कोणत्याही पॅकेजची जुळवणी करते
      होल्ड			   होल्डवर असले तरी प्रासंगिक पॅकेजेसवर प्रक्रिया करते
      बॅड-पाथ		   पाथने महत्वाचे प्रोग्रॅम गाळले आहेत, संभवनीय समस्या
      नॉट-रूट		  जरी रूट नसेल तरी अस्थापना करण्याचा प्रयत्न करा
      ओव्हरराईट		  एका पॅकेजमधुन दुस~यामध्ये फाइल पुन्हः लिहा
      ओव्हरराईट-डायव्हर्टेड	 डायव्हर्टेड फाइलवर अनडायव्हर्टेड फाइलची आवृत्ती पुन्हा लिहा
      बॅड-वेरिफाय 		 पॅकेजचा अस्सलपणा सिद्ध झाला नाही तरी पॅकेजची स्थापना करा
      डिपेन्डस-वर्जन [!] 	 आवृत्तीवर अवलंबुन असलेल्या समस्यांचे ताकिदमध्ये रुपांतर करा
      डिपेन्डस [!]		 आवृत्तीवर अवलंबुन असलेल्या सर्व समस्यांचे ताकिदमध्ये रुपांतर करा
      कॉन्फन्यु [!]		  नेहमीच नविन कॉनफिग फाइल वापरा, अनुबोध करू नका
      कॉन्फओल्ड [!]		 नेहमीच जुनी कॉनफिग फाइल वापरा, अनुबोध करू नका
      कॉन्फडेफ [!]		 जर एखादी कॉनफिग फाइल उपलब्ध असेल तर नविन कॉनफिग 
                             फाइलसाठी डिफॉल्ट पर्याय वापरा, अनुबोध करू नका. जर एकही डिफॉल्ट सापडला नाही, 
                          तर जो पर्यंत एखादा कॉन्फओल्ड किंवा कॉन्फन्युचा पर्याय दिला जात
                          नाही तो पर्यंत तुम्हाला अनुबोधीत केले जाइल.
      कॉन्फमिस [!]     	 नेहमी गहाळ झालेली कॉनफिग फाइल स्थापित करते
      कॉन्फ्लिक्टस [!] 	परस्परविरोधी पॅकेजेसची स्थापना करण्यास संमती देते
      आर्किटेक्चर [!]		चुकिचे आर्किटेक्चर असेल तरी पॅकेजवर प्रक्रिया करते
      ओव्हरराईट-डिआइआर [!]  एका पॅकेजच्या डिरेक्टरीवर दूस~याची फाइल पुन्हा लिहिते
      रिमुव्ह-रिइनस्ट्रेक [!]	ज्या पॅकेजेसची स्थापना आवश्यक आहे ती काढून टाकते
      रिमुव्ह-एस्सेंशिअल [!]  	महत्वाचे पॅकेज काढून टाकते
    
    ताकिद - [!] ठळक पर्यायांचा वापर तुमच्या स्थापनेला गंभीर नुकसान पोहचवू शकते.
    [*] हे फोर्सिंगचे ठळक पर्याय डिफॉल्टनी शक्य असतात.

en: unknown force/refuse option `%.*s'
mr:  अज्ञात फोर्स/रिफ्युज पर्याय `%.*s'

en: couldn't malloc in execbackend
mr: एग्झेकबॅकएन्डमध्ये एमअॅलॉक शक्य नाही

en: couldn't strdup in execbackend
mr: एग्झेकबॅकएन्डमध्ये एसटिआरडुप शक्य नाही

en: failed to exec %s
mr: %s एग्झेक करण्यास अयशस्वी

en: --command-fd takes one argument, not zero
mr: --कमांड-एफडि एक आर्ग्युमेन्ट/पर्याय घेते, शून्य नाही

en: --command-fd only takes one argument
mr: --कमांड-एफडि फक्त एक आर्ग्युमेन्ट/पर्याय घेते

en: invalid number for --command-fd
mr: --कमांड-एफडिसाठी अयोग्य संख्या/क्रमांक

en: couldn't open `%i' for stream
mr: स्ट्रीमसाठी `%i' उघडू शकत नाही

en: unexpected eof before end of line %d
mr: %d ओळीच्या शेवटाच्या अगोदर अनपेक्षित इओएफ/फाइलचा शेवट

en: need an action option
mr: क्रियेच्या पर्यायाची आवश्यक्ता आहे

en: --%s --pending does not take any non-option arguments
mr: --%s --पेन्डिंग कोणतिही अपर्यायी आर्ग्युमेन्ट घेत नाही

en: --%s needs at least one package name argument
mr: --%s कमित कमी एका पॅकेजच्या नावाच्या आर्ग्युमेन्टची/पर्यायीची आवशक्यता आहे

en: you must specify packages by their own names, not by quoting the names of the files they come in
mr: तुम्ही पॅकेजेसचा उल्लेख त्यांच्या स्वतःच्या नावानेच करा, ती ज्या फाइलमध्ये आहेतत्यांची अवतरणचिन्हांत नावे देऊ नका

en: Package %s listed more than once, only processing once.
mr: पॅकेज %s एकापेक्षा जास्त वेळा सुचित केले आहे, पण त्यावर एकदाच प्रक्रिया होते.

en: More than one copy of package %s has been unpacked
     in this run !  Only configuring it once.
mr: एकापेक्षा जास्त %s पॅकेजेसची प्रत या रनमध्ये अनपॅक केली आहे ! 
    फक्त एकदाच जुळवणी करून.

en:   Package %s which provides %s is to be removed.
mr:  %s पॅकेज जे %s देते ते काढुन टाकले पाहिजे.

en:   Package %s is to be removed.
mr:  %s पॅकेज काढण्यात यावे.

en:   Version of %s on system is %s.
mr:  %sची सिस्टमवर/संगणकावर %s आवृत्ती आहे.

en: dpkg: also configuring `%s' (required by `%s')
mr: डिपिकेजी: `%s'ची जुळवणी केली जात आहे (`%s'साठी आवश्यक आहे)

en:   Package %s which provides %s is not configured yet.
mr:   %s पॅकेज जे %s देते त्याची जुळवणी अद्याप केलेली नाही.

en:   Package %s is not configured yet.
mr:   %s पॅकेजची जुळवणी अद्याप केलेली नाही.

en:   Package %s which provides %s is not installed.
mr:   %s पॅकेज जे %s देते त्याची स्थापना केलेली नाही.

en:   Package %s is not installed.
mr:   %s पॅकेजची स्थापना केलेली नाही.

en:  depends on
mr:  च्यावर अवलंबुन

en: ; however:
mr: ; तथापी:

en: cannot access archive
mr: आर्काइव्हमध्ये प्रवेश करणे अशक्य

en: error ensuring `%.250s' doesn't exist
mr: `%.250s'ची खात्री करणारा दोष अस्तित्वात नाही

en: failed to exec dpkg-split to see if it's part of a multiparter
mr: तो अनेकविभाजकाचा भाग आहे हे पहाण्यासाठी डिपिकेजी-स्प्लिट अमलात आणण्यास अयशस्वी

en: wait for dpkg-split failed
mr: डिपिकेजी-स्प्लिट अयशस्वी झाले म्हणुन थांबा

en: reassembled package file
mr: पॅकेज फाइल पुन्हः एकत्र केली

en: Authenticating %s ...
mr: %sचा खरेपणा सिद्ध करित आहे...

en: failed to execl debsig-verify
mr: डेबसिग-वेरिफाय अमलात आणण्यास अयशस्वी

en: Verification on package %s failed!
mr: %s पॅकेजची पडताळणी अयशस्वी

en: Verification on package %s failed,
    but installing anyway as you request.
mr: %s पॅकेजची पडताळणी अयशस्वी,
    परंतु तुमच्या मागणी/विनंती नुसार स्थापना करीत आहे.

en: passed
mr:  मंजूर झाले

en: unable to get unique filename for control info
mr: नियंत्रण/नियमन माहितीसाठी अद्वितिय फाइलनाव मिळणे अशक्य

en: failed to exec dpkg-deb to extract control information
mr: नियंत्रण/नियमन माहिती मिळवण्यास डिपिकेजी-डेब अमलात आणण्यास अयशस्वी

en: Recorded info about %s from %s.
mr: %s मधुन %sच्या माहितीची नोंद केली.

en: package architecture (%s) does not match system (%s)
mr: (%s) पॅकेज आर्किटेक्चर (%s) प्रणाली बरोबर जुळत नाही

en: pre-dependency problem - not installing %.250s
mr: प्रि-डिपेन्डन्सी समस्या - %.250s स्थापना करत नाही

en: dpkg: warning - ignoring pre-dependency problem !
mr: डिपिकेजी: ताकिद - प्रि-डिपेन्डन्सी समस्यांकडे दुर्लक्ष करत आहे !

en: Preparing to replace %s %s (using %s) ...
mr: %s %s बदली करण्याची तयारी करत आहे (%s उपयोगात आणा) ...

en: Unpacking %s (from %s) ...
mr: %s अनपॅक करत आहे (%s मधुन) ...

en: name of conffile (starting `%.250s') is too long (>%d characters)
mr: कॉन्फफाइलचे नाव (`%.250s' पासुन सुरवात) खूप मोठे आहे (>%d अक्षरे)

en: read error in %.250s
mr: %.250sमध्ये वाचनाची समस्या

en: error closing %.250s
mr: समस्या %.250s बंद करत आहे

en: error trying to open %.250s
mr: समस्या %.250s उघडण्याचा प्रयत्न करत आहे

en: Unpacking replacement %.250s ...
mr: %.250sची अदलाबदली अनपॅक करत आहे ...

en: unable to exec dpkg-deb to get filesystem archive
mr: आर्काइव्ह फाइलप्रणाली मिळवण्यासाठी डिपिकेजी-डेब अमलात आणणे अशक्य

en: error reading dpkg-deb tar output
mr: डिपिकेजी-डेब टार आउट्पुट/उत्पादन वाचनाची समस्या

en: corrupted filesystem tarfile - corrupted package archive
mr: दुषित फाइलप्रणाली टारफाइल - दुषित आर्काइव्ह पॅकेज

en: dpkg-deb: zap possible trailing zeros
mr: डिपिकेजी-डेब: शक्य असलेली मागिल शून्ये झॅप करा/ काढून टाका

en: dpkg: warning - could not stat old file `%.250s' so not deleting it: %s
mr: डिपिकेजी: ताकिद - जुनी `%.250s' फाइल स्टॅट करण्यास अशक्य म्हणुन ती डिलिट करत नाही: %s

en: dpkg: warning - unable to delete old directory `%.250s': %s
mr: डिपिकेजी: ताकिद - जुनी `%.250s' डिरेक्टरी डिलिट करण्यास/काढण्यास अशक्य: %s

en: dpkg: warning - old conffile `%.250s' was an empty directory (and has now been deleted)
mr: डिपिकेजी: ताकिद - जुनी `%.250s' कॉन्फफाइल रिकामी डिरेक्टरी होती (आणि ती आता डिलिट करण्यात /काढून टाकण्यात आली आहे)

en: unable to stat other new file `%.250s'
mr: दुस~या नविन `%.250s फाइलचे स्टॅट करणे अशक्य

en: dpkg: warning - unable to %s old file `%%.250s': %%s
mr: डिपिकेजी: ताकिद - जुनी `%%.250s' फाइल %s करण्यास अशक्य : %%s

en: cannot read info directory
mr: माहितीची डिरेक्टरी वाचू शकत नाही

en: old version of package has overly-long info file name starting `%.250s'
mr: जुन्य़ा पॅकेजच्या आवृत्तीत `%.250s'नी सुरुवात होणारे फारच मोठे माहिती फाइलचे नाव आहे

en: unable to remove obsolete info file `%.250s'
mr: अप्रचलित माहिती फाइल `%.250s' काढण्यास अशक्य

en: unable to install (supposed) new info file `%.250s'
mr: `%.250s' नविन माहितीच्या फाइलची स्थापना(गृहीत धरलेले) करण्यास अशक्य

en: unable to open temp control directory
mr: टेम्प/तात्पुर्ती नियंत्रण डिरेक्टरी उघडण्यास अशक्य

en: package contains overly-long control info file name (starting `%.50s')
mr: (`%.50s'नी सुरुवात होणारे) फारच मोठे नियंत्रण माहिती फाइल नाव पॅकेजमध्ये आहे

en: package control info contained directory `%.250s'
mr: `%.250s' डिरेक्टरी पॅकेजच्या नियंत्रण माहितीमध्ये समाविष्ट आहे

en: package control info rmdir of `%.250s' didn't say not a dir
mr: पॅकेजची नियंत्रण माहिती `%.250s'ची आरएमडिआयआर/rmdir डिआयआर नाही असे म्हंटले नाही

en: dpkg: warning - package %s contained list as info file
mr: डिपिकेजी: ताकिद - पॅकेज %sमध्ये माहिती फाइलची सुची समाविष्ट आहे

en: unable to install new info file `%.250s' as `%.250s'
mr: नवी माहिती फाइल `%.250s' हिची `%.250s' म्हणून स्थापना करण्यास असमर्थ आहे

en: (Noting disappearance of %s, which has been completely replaced.)
mr: (नोंद करत आहे %s नाहिसे झाले आहे, ते पुर्णपणे बदलले गेले आहेत.)

en: unable to delete disappearing control info file `%.250s'
mr: `%.250s' नियंत्रण माहिती फाइल जी नाहिशी होत आहे ती काढून टाकण्यास असमर्थ आहे

en: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Status=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(none)/Hold/Reinst-required/X=both-problems (Status,Err: uppercase=bad)
mr: डिझायर्ड=अननोन/इन्स्टॉल/रिमुव्ह/पर्ज/होल्ड
    | स्टेटस=नॉट/इन्स्टॉल्ड/कॉन्फिग-फाइल्स/अनपॅक्ड/फेल्ड-कॉन्फिग/हाफ-इन्स्टॉल्ड
    |/ एर्र?=(नन)/होल्ड/रिइन्स्ट-रिक्वायर्ड/एक्स=बोथ-प्रॉब्लेम्स (स्टेटस,एर्र: अप्परकेस=बॅड)

en: Name
mr: नाव

en: Version
mr: आवृत्ती

en: Description
mr: वर्णन

en: No packages found matching %s.
mr: %sशी जुळणारी पॅकेजेस मिळाली नाहित

en: --search needs at least one file name pattern argument
mr: --सर्च साठी कमीतकमी एका फाइलच्या नावाच्या नमुना आवश्यक आहे

en: dpkg: %s not found.
mr: डिपिकेजी: %s मिळाले नाही.

en: Package `%s' is not installed and no info is available.
mr: पॅकेज `%s' ची स्थापना केलेली नाही आणि त्याबद्दल कोणतीही माहिती उपलब्ध नाही.

en: Package `%s' is not available.
mr: पॅकेज `%s' हे उपलब्ध नाही.

en: Package `%s' is not installed.
mr: पॅकेज `%s' ची स्थापना केलेली नाही

en: Package `%s' does not contain any files (!)
mr: पॅकेज `%s'मध्ये कोणतीही फाइल नाही (!)

en: locally diverted to: %s
mr: स्थानिक वळवत आहे: %s

en: diverted by %s to: %s
mr: %sनी वळवले आहे: %s

en: Use dpkg --info (= dpkg-deb --info) to examine archive files,
    and dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) to list their contents.
mr: डिपिकेजी --इन्फो (= डिपिकेजी-डेब --इन्फो) आर्काइव्ह फाइल तपासण्यासाठी,
    आणि डिपिकेजी --कन्टेन्टस (= डिपिकेजी-डेब --कन्टेन्टस) त्यांचा मजकूर दाखवण्यासाठी वापर करा.

en: Debian `%s' package management program query tool
mr: डेबिअन `%s' पॅकेज व्यवस्थापन प्रोग्रॅम क्वेरी/शंका साधन

en: Commands:
      -s|--status <package> ...        Display package status details.
      -p|--print-avail <package> ...   Display available version details.
      -L|--listfiles <package> ...     List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]        List packages concisely.
      -W|--show <pattern> ...          Show information on package(s).
      -S|--search <pattern> ...        Find package(s) owning file(s).
mr: आज्ञा:
       -s|--स्टेटस <पॅकेज> ...            पॅकेजच्या स्थितीची सविस्तर माहिती दर्शविते.
       -p|--प्रिन्ट-अव्हेल <package> ...     उपलब्द्ध असलेल्या आवृत्तीची सविस्तर माहिती दर्शविते.
       -L|--लिस्टफाइल्स <package> ...    पॅकेजेसच्या `मालकिच्या' फाईल्सची सुची देते.
       -l|--लिस्ट [<पॅटर्न> ...]            पॅकेजेसची संक्षिप्त सुची देते.
       -W|--शो <पॅटर्न> ...              पॅकेजेसवरिल माहिती दाखवते.
       -S|--सर्च <पॅटर्न> ...              पॅकेजेसच्या `मालकिच्या' फाईल्स शोधते.

en: Options:
      --admindir=<directory>           Use <directory> instead of %s.
      -f|--showformat=<format>         Use alternative format for --show.
mr: पर्याय:
      --अॅडमिनडिआयआर=<डिरेक्टरी>          %sच्या ऐवजी <डिरेक्टरी> वापरा.
      -f|--शोफॉरमॅट=<फॉरमॅट>              --शो साठी दुसरे स्वरुप वापरा.

en: Format syntax:
      A format is a string that will be output for each package. The format
      can include the standard escape sequences \n (newline), \r (carriage
      return) or \\ (plain backslash). Package information can be included
      by inserting variable references to package fields using the ${var[;width]}
      syntax. Fields will be right-aligned unless the width is negative in which
      case left alignment will be used.
mr: वाक्यरचनेचे स्वरूप:
      स्वरूप हे स्ट्रिन्ग आहे ते प्रत्येक पॅकेजचे आउट्पुट/उत्पादन असेल. स्वरूपात प्रमाणभूत
      सुटकेचे क्रम \n (नविन ओळ), \r (कॅरिएज रिटर्न) किंवा \\ (प्लेन/नुसता बॅकस्लॅश)
      समाविष्ट आहेत.  वेरिएबल संदर्भ पॅकेज फिल्डमध्ये/क्षेत्रात ${var[;width]} वाक्यरचना
      वापरून पॅकेजमध्ये माहिती समाविष्ट करता येते
      फिल्ड/क्षेत्र उजव्या बाजुला असावे जर व्याप्ती ऋण असेल तर डाव्या बाजुला असावे.

en: Use --help for help about querying packages;
    Use --license for copyright license and lack of warranty (GNU GPL).
mr: वापरा --हेल्प क्वेरि करणा~या पॅकेजच्या सहाय्यासाठी;
    वापरा --लाइसन्स नक्कल करण्याच्या परवान्यासाठी आणि हमीच्या अभावासाठी (GNU GPL).

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s which isn't installed.
mr: डिपिकेजी - ताकिद: %.250s ज्याची स्थापना केलेली नाही, ते काढून टाकण्याच्या विनंतीकडे दुर्लक्ष करित आहे.

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s, only the config
     files of which are on the system.  Use --purge to remove them too.
mr: डिपिकेजी - ताकिद: %.250s कनफिग फाइल्स ज्या सिस्टमवर आहेत त्या काढून टाकण्याच्या विनंतीकडे दुर्लक्ष करित आहे. त्या सुद्धा काढून टाकण्यासाठी --purge/--पर्ज़ वापरा.

en: dpkg: dependency problems prevent removal of %s:
    %s
mr: डिपिकेजी: अवलंबुन असलेल्या समस्या %sला काढून टाकण्यास अडथळे आणतात:
    %s

en: dependency problems - not removing
mr: अवलंबुन असलेल्या समस्या - काढून टाकत नाही

en: dpkg: %s: dependency problems, but removing anyway as you request:
    %s
mr: डिपिकेजी: %s: अवलंबुन असलेल्या समस्या, परंतु तुमच्या विनंतीनुसार काढून टाकत आहे:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting a removal.
mr: पॅकेज अतिशय खराब विसंगत परिस्थितीत आहे - तुम्ही ते काढून टाकण्याचा प्रयत्न करण्याआधी त्याची पुनर्स्थापना करा

en: Would remove or purge %s ...
mr: %s काढून टाकू किंवा पर्ज करु ...

en: Removing %s ...
mr: %s काढून टाकत आहे...

en: dpkg - warning: while removing %.250s, unable to remove directory `%.250s': %s - directory may be a mount point ?
mr: डिपिकेजी - ताकिद: %.250s काढताना, `%.250s'ची डिरेक्टरी काढणे अशक्य: %s s - डिरेक्टरी कदाचित माऊंट पॉइंट आहे ?

en: cannot remove `%.250s'
mr: %.250s काढणे अशक्य

en: cannot remove file `%.250s'
mr: `%.250s' फाइल काढणे अशक्य

en: unable to delete control info file `%.250s'
mr: नियंत्रण माहिती फाइल `%.250s' काढून टाकण्यास असमर्थ आहे

en: dpkg - warning: while removing %.250s, directory `%.250s' not empty so not removed.
mr: डिपिकेजी - ताकिद: %.250s काढताना, डिरेक्टरी `%.250s' रिकामी नाही म्हणुन काढली नाही.

en: Purging configuration files for %s ...
mr: %sसाठी जुळवणी फाइल पर्ज करत आहे...

en: cannot remove old config file `%.250s' (= `%.250s')
mr: जुनी कॉन्फिग फाइल `%.250s' काढणे अशक्य (= `%.250s')

en: cannot read config file dir `%.250s' (from `%.250s')
mr: कॉन्फिग फाइल डिआयआर `%.250s' हि  (`%.250s'मधून) वाचू शकत नाही

en: cannot remove old backup config file `%.250s' (of `%.250s')
mr: (%.250s'ची) जुनी बॅकप कॉन्फिग फाइल %.250s' काढू शकत नाही

en: unable to check existence of `%.250s'
mr: %.250s'चे अस्तित्व तपासण्यास असमर्थ

en: cannot remove old files list
mr: जुन्या फाइलची सुची काढू शकत नाही

en: can't remove old postrm script
mr: जुने पोस्टआरएम/postrm स्क्रिप्ट काढू शकत नाही

en: --set-selections does not take any argument
mr: --सेट-सिलेक्शन्स/--set-selections कोणतेही पर्याय घेत नाही

en: unexpected eof in package name at line %d
mr: %d ओळीवर पॅकेजच्या नावामध्ये अनपेक्षित इओएफ

en: unexpected end of line in package name at line %d
mr: %d ओळीवर पॅकेजच्या नावामध्ये अनपेक्षित उद्भवलेला ओळीचा शेवट/एण्ड ऑफ लाइन

en: unexpected eof after package name at line %d
mr: %d ओळीवर पॅकेजच्या नावानंतर अनपेक्षित उद्भवलेले इओएफ

en: unexpected end of line after package name at line %d
mr: %d ओळीवर पॅकेजच्या नावानंतर अनपेक्षित उद्भवलेला ओळीचा शेवट/एण्ड ऑफ लाइन

en: unexpected data after package and selection at line %d
mr: पॅकेजनंतर उद्भवलेला अनपेक्षित डेटा आणि %d ओळीवरची निवड

en: illegal package name at line %d: %.250s
mr: बेकायदेशीर पॅकेजचे नाव %d ओळीवर: %.250s

en: unknown wanted status at line %d: %.250s
mr: %d ओळीवर अपरिचीत पाहिजे असलेला दर्जा: %.250s

en: read error on standard input
mr: स्टॅण्डर्ड इनपूटवर दोष वाचा

en: --clear-selections does not take any argument
mr: --क्लिअर-सिलेक्शन्स कोणतेहि पर्याय घेत नाही

en: --%s takes no arguments
mr: --%s पर्याय घेत नाही

en: --%s needs exactly one Packages file argument
mr: --%sला नेमका एक पॅकेजेस फाइल आर्ग्युमेन्ट/पर्याय लागतो

en: unable to access dpkg status area for bulk available update
mr: मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध असलेल्या अद्ययावत माहितीसाठी डिपिकेज़ि दर्जाच्या क्षेत्रात प्रवेश करु शकत नाही

en: bulk available update requires write access to dpkg status area
mr: मोठ्या प्रमाणात उपलब्ध असलेल्या अद्ययावत महितीसाठी डिपिकेजि दर्जाच्या क्षेत्रात लिहिण्याची परवानगी लागते

en: Replacing available packages info, using %s.
mr: उपलब्द्ध असलेली पॅकेजेसची माहिती %s. वापरून बदलत आहे.

en: Updating available packages info, using %s.
mr: उपलब्द्ध असलेली पॅकेजेसची माहिती %s. वापरून अद्ययावत करता येते.

en: Information about %d package(s) was updated.
mr: %d पॅकेजेसची माहिती अद्ययावत आहे.

en: --forget-old-unavail takes no arguments
mr: --फरगेट-ओल्ड-अनअव्हेल आर्ग्युमेन्टस्/पर्याय घेत नाही.

en: dpkg-deb - error: %s (`%s') doesn't contain any digits
mr: डिपिकेजि-डेब - दोष: %s (`%s') मध्ये कोणतेही अंक नाहीत

en: --build needs a directory argument
mr: --बिल्ड साठी डिरेक्टरी आर्ग्युमेन्ट/पर्याय जरुरी आहे

en: --build takes at most two arguments
mr:  --बिल्ड जास्तीत जास्त दोन आर्ग्युमेन्टस्/पर्याय घेते

en: unable to check for existence of archive `%.250s'
mr: `%.250s' आर्काइव्हचे अस्तित्व तपासण्यास असमर्थ आहे

en: target is directory - cannot skip control file check
mr: लक्ष्य डिरेक्टरी आहे - नियंत्रण फाइल तपासणी गाळू शकत नाही

en: dpkg-deb: warning, not checking contents of control area.
    dpkg-deb: building an unknown package in `%s'.
mr: डिपिकेजि-डेब: ताकिद, नियंत्रण क्षेत्रामध्ये समाविष्ट असलेल्या गोष्टी तपसत नाही.
    डिपिकेजि-डेब: `%s' मध्ये अनोळखी पॅकेज बनवले जात आहे.

en: package name has characters that aren't lowercase alphanums or `-+.'
mr: पॅकेजच्या नावामध्ये अशी अक्षरे आहेत जी लोअरकेस संख्याअक्षरे किंवा `-+.' नाहीत

en: warning, `%s' contains user-defined Priority value `%s'
mr: ताकिद, `%s'मध्ये वापरणा~यांनी स्पष्ट नेमुन दिलेल्या अग्रस्थानी किमंती `%s' आहेत

en: warning, `%s' contains user-defined field `%s'
mr: ताकिद, `%s'मध्ये युझर-डिफाइन्ड/वापरणा~यांनी स्पष्ट नेमुन दिलेले क्षेत्र `%s' आहे

en: %d errors in control file
mr: नियंत्रण फाइलमधे %d त्रुटी

en: dpkg-deb: building package `%s' in `%s'.
mr: डिपिकेजी-डेब: `%s' मधे `%s' पॅकेज निर्माण केली जात आहेत

en: control directory has bad permissions %03lo (must be >=0755 and <=0775)
mr: नियंत्रण निर्देशिकेत %03lo खराब परवानग्या आहेत (>=0755 आणी <=0775 आवश्यक)

en: maintainer script `%.50s' is not a plain file or symlink
mr: परिरक्षक परिभाषा `%.50s' ही निव्वळ मजकूर फाइल अथवा सिमलिंक नाही

en: maintainer script `%.50s' has bad permissions %03lo (must be >=0555 and <=0775)
mr: परिरक्षक परिभाषा `%.50s' मधे %03lo खराब परवानग्या आहेत (>=0555 आणी <=0775 आवश्यक)

en: maintainer script `%.50s' is not stattable
mr: परिरक्षक परिभाषा `%.50s' स्टॅट करण्यायोग्य नाही

en: empty string from fgets reading conffiles
mr: कोॅन्फफाईल वाचताना एफगेट्स कडून रिकामी श्रृंखला

en: warning, conffile name `%.50s...' is too long, or missing final newline
mr: धोक्याची सूचना, कोॅन्फफाईलचे नाव `%.50s...'खुपच मोठे, किंवा गायब अंतिम न्यूलाईन

en: warning, conffile filename `%s' contains trailing white spaces
mr: धोक्याची सूचना, `%s' कोॅन्फफाईलच्या नावात पाठी श्वेत रिक्त जागा

en: conffile `%.250s' does not appear in package
mr: कोॅन्फफाईल `%.250s' पॅकेजमधे आढळत नाही

en: conffile `%.250s' is not stattable
mr: कोॅन्फफाईल `%.250s' स्टॅट करण्यायोग्य नाही

en: warning, conffile `%s' is not a plain file
mr: धोक्याची सूचना, कोॅन्फफाईल `%s' ही निव्वळ मजकूर फाइल नाही

en: error reading conffiles file
mr: कोॅन्फफाईल्स फाइल वाचताना त्रुटी

en: error opening conffiles file
mr: कोॅन्फफाईल्स फाइल उघडताना त्रुटी

en: dpkg-deb: ignoring %d warnings about the control file(s)
mr: डिपिकेजी-डेब: नियंत्रण फाइल(ली) बद्दलच्या %d धोक्याच्या सूचनांकडे दुर्लक्ष केले जातेय

en: unable to unbuffer `%.255s'
mr: `%.255s' अनबफर करता येत नाही

en: failed to chdir to `%.255s'
mr: `%.255s' ला सीएचडीआयआर करता आली नाही

en: failed to chdir to .../DEBIAN
mr: .../DEBIAN ला सीएचडीआयआर करता आली नाही

en: failed to exec tar -cf
mr: टार -सीएफ इक्सइसी करता आले नाही

en: failed to make tmpfile (control)
mr: टीएमपीफाईल (नियंत्रण) बनवता आली नाही

en: failed to open tmpfile (control), %s
mr: टीएमपीफाईल (नियंत्रण), %s उघडता आली नाही

en: failed to unlink tmpfile (control), %s
mr: टीएमपीफाईल (नियंत्रण), %s अनलिंक करता आली नाही

en: control
mr: नियंत्रण

en: failed to fstat tmpfile (control)
mr: टीएमपीफाईल (नियंत्रण) एफस्टॅट करता आली नाही

en: failed to rewind tmpfile (control)
mr: टीएमपीफाईल (नियंत्रण)रिवाइंड करता आली नाही

en: failed to make tmpfile (data)
mr: टीएमपीफाईल (डेटा) बनवता आली नाही

en: failed to open tmpfile (data), %s
mr: टीएमपीफाईल (डेटा), %s उघडता आली नाही

en: failed to unlink tmpfile (data), %s
mr: टीएमपीफाईल (डेटा), %s अनलिंक करता आली नाही

en: data
mr: डेटा

en: failed to exec find
mr: फाइंड इएक्सइसी करता आली नाही

en: failed to write filename to tar pipe (data)
mr: टार पाइप (डेटा) त फाइलनाम लिहिता आले नाही

en: Internal error, compress_type `%i' unknown!
mr: आंतरिक त्रुटी, संकोच_प्रकार `%i' अपरिचीत!

en: failed to rewind tmpfile (data)
mr: टीएमपीफाईल (डेटा) रिवाइंड करता आली नाही

en: cat (data)
mr: कॅट (डेटा)

en: failed to exec sh -c mv foo/* &c
mr: एसएच -सी एमव्ही एफओओ/* &सी इएक्सइसी करता आली नाही

en: error reading %s from file %.255s
mr: %.255s फाइल मधुन %s वाचताना त्रुटी

en: unexpected end of file in %s in %.255s
mr: %.255s तील %s मधील फाइलचा अनपेक्षित शेवट

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s length contains nulls
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - %.250s लांबीत रिक्त जागा

en: failed to read archive `%.255s'
mr: आर्काइव `%.255s' वाचता आले नाही

en: failed to fstat archive
mr: आर्काइव एफस्टॅट करता आले नाही

en: version number
mr: आवृत्ती क्रमांक

en: between members
mr: सदस्यांदरम्यान

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of first header
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - प्रथम शिर्षकाच्या शेवटी जादुटोणा

en: file `%.250s' is corrupt - negative member length %zi
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - ॠण सदस्य लांबी %zi

en: file `%.250s' is not a debian binary archive (try dpkg-split?)
mr: फाइल `%.250s' ही डेबियन बायनरी आर्काइव नाही  (डिपिकेजी-स्प्लिट वापरुन पहा?)

en: header info member
mr: शीर्षक माहिती सदस्य

en: archive has no newlines in header
mr: आर्काइव मधील शिर्षकामधे न्युलाइन नाही

en: archive has no dot in version number
mr: आर्काइव मधील आवृत्ती क्रमांकात बिंदू नाही

en: archive version %.250s not understood, get newer dpkg-deb
mr: आर्काइव आवृत्ती %.250s समजत नाही, नवीन डिपिकेजी-डेब मिळवा

en: skipped member data from %s
mr: %s मधील सदस्य डेटा सोडून दिला

en: file `%.250s' contains ununderstood data member %.*s, giving up
mr: फाइल `%.250s' मधे न समजणारा डेटा सदस्य %.*s आहे, सोडुन देत आहे

en: file `%.250s' contains two control members, giving up
mr: फाइल `%.250s' मधे दोन नियंत्रण सदस्य आहेत, सोडुन देत आहे

en:  new debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi bytes.
mr: नवीन डेबियन पॅकेज, आवृत्ती %s.
    आकार %ld बाइट्स: नियंत्रण आर्काइव= %zi बाइट्स.

en: control information length
mr: नियंत्रण माहिती लांबी

en: archive has malformatted control length `%s'
mr: आर्काइवमधील नियंत्रण लांबी `%s' चे फॉरमॅट चुकीचे आहे

en:  old debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi, main archive= %ld.
mr: जुने डेबियन पॅकेज, आवृत्ती %s.
    आकार %ld बाइट्स: नियंत्रण आर्काइव= %zi, मुख्य आर्काइव= %ld.

en: failed allocating memory for variable `ctrlarea'
mr: चलित `कंट्रोलएरिया' साठी मेमरीचे वाटप करता आले नाही

en: control area
mr: नियंत्रण क्षेत्र

en: `%.255s' is not a debian format archive
mr: `%.255s' हे डेबियन फॉरमॅट आर्काइव नाही

en: failed getting the current file position
mr: फाइलची सद्यस्थिती मिळवता आली नाही

en: failed setting the current file position
mr: फाइलची सद्यस्थिती सेट करता आली नाही

en: failed to open pipe descriptor `1' in paste
mr: पाइप वर्णनकर्ता `1' पेस्टमधे उघडता आला नाही

en: failed to write to gzip -dc
mr: जिझिप -डीसीमधे लेखन करता आले नाही

en: failed to close gzip -dc
mr: जिझिप -डीसी बंद करता आली नाही

en: failed to syscall lseek to files archive portion
mr: आयसीक फायली आर्काइव स्थितीत सिसकाॅल करता आले नाही

en: failed to write to pipe in copy
mr: प्रतिलिपीतील पाइपमधे लेखन करता आले नाही

en: failed to close pipe in copy
mr: प्रतिलिपीतील पाइप बंद करता आला नाही

en: failed to create directory
mr: निर्देशिका बनवता आली नाही

en: failed to chdir to directory after creating it
mr: निर्देशिका बनवल्यानंतर तिच्यात सीएचडिआयआर करता आले नाही

en: failed to chdir to directory
mr: निर्देशिकेत सीएचडिआयआर करता आले नाही

en: failed to exec tar
mr: टार इक्सइसी करता आले नाही

en: --%s needs a .deb filename argument
mr: --%s  साठी .डेब फाइलनाव पर्यायाची गरज आहे

en: --%s needs a target directory.
    Perhaps you should be using dpkg --install ?
mr: --%s  साठी लक्ष निर्देशिकेची गरज आहे.
    कदाचित आपणास डिपिकेजी --इन्स्टाल चा वापर करावा लागेल ?

en: --%s takes at most two arguments (.deb and directory)
mr: --%s जास्तित जास्त दोनच पर्याय घेउ शकतो (.डेब आणी निर्देशिका)

en: --%s takes only one argument (.deb filename)
mr: --%s फक्त एकच पर्याय घेउ शकतो (.डेब फाइलनाव)

en: failed to chdir to `/' for cleanup
mr: साफसफाईसाठी `/' ला सीएचडिआयआर करता आले नाही

en: failed to fork for cleanup
mr: साफसफाईसाठी विशाख करता आला नाही

en: failed to wait for rm cleanup
mr: आरएम साफसफाईसाठी वाट पहाता आली नाही

en: rm cleanup failed, code %d
mr: आरएम साफसफाई अयशस्वी झाली, कोड %d

en: failed to make temporary directoryname
mr: अस्थायी निर्देशिकानाव बनवता आले नाही

en: failed to exec rm -rf
mr: आरएम -आरएफ इक्सइसी करता आले नाही

en: info_spew
mr: इन्फो_स्प्यू

en: dpkg-deb: `%.255s' contains no control component `%.255s'
mr: डिपिकेजी-डेब: `%.255s'  मधे कोणताही नियंत्रण घटक नाही `%.255s'

en: open component `%.255s' (in %.255s) failed in an unexpected way
mr: चालू असलेला घटक `%.255s' (%.255s मधील) अनपेक्षित रित्या बंद पडला

en: One requested control component is missing
mr: मागितलेल्यांपैकी एक नियंत्रण घटक सापडत नाही

en: %d requested control components are missing
mr: मागितलेल्यांपैकी %d नियंत्रण घटक सापडत नाहीत

en: cannot scan directory `%.255s'
mr: `%.255s' निर्देशिका चाळता येत नाही

en: cannot stat `%.255s' (in `%.255s')
mr: `%.255s' (`%.255s' मधील) स्टॅट करता येत नाही

en: cannot open `%.255s' (in `%.255s')
mr: `%.255s' (`%.255s' मधील) उघडता येत नाही

en: failed to read `%.255s' (in `%.255s')
mr: `%.255s' (`%.255s' मधील) वाचता आली नाही

en: failed to read `control' (in `%.255s')
mr: `नियंत्रण' (`%.255s' मधील) वाचता आले नाही

en: (no `control' file in control archive!)
mr: (नियंत्रण आर्काइवमधे `नियंत्रण' फाइल नाही!)

en: could not open the `control' component
mr: `नियंत्रण' घटक उघडता आला नाही

en: failed during read of `control' component
mr: `नियंत्रण' घटक वाचता आला नाही

en: Error in format
mr: फॉरमॅट मधे त्रुटी

en: --contents takes exactly one argument
mr: --मजकूर फक्त एकच पर्याय घेतो

en: Debian `%s' package archive backend version %s.
mr: डेबियन `%s' पॅकेज बॅकएंड आर्काइव आवृत्ती %s.

en: Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages.
mr: *.डेब फायलींच्या हाताळणीसंबंधी मदतीसाठी डिपिकेजी-डेब --मदत टाइप करा;
    पॅकेजेस् अधिष्ठापन करणे व काढून टाकणे यासाठी डिपिकेजी --मदत टाइप करा.

en: unknown compression type `%s'!
mr: अपरिचीत संकोच प्रकार `%s'!

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s missing
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - %.250s गायब

en: file `%.250s' is corrupt - missing newline after %.250s
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - %.250s नंतर न्यूलाइन गायब

en: unable to seek back
mr: परत मिळवता येत नाही

en: file `%.250s' is corrupt - bad padding character (code %d)
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - खराब पॅडिंग कॅरॅक्टर (कोड %d)

en: file `%.250s' is corrupt - nulls in info section
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - माहिती विभागात रिक्त जागा

en: file `%.250s' is format version `%.250s' - you need a newer dpkg-split
mr: फाइल `%.250s' ही फॉरमॅट आवृत्ती `%.250s' आहे - तुम्हाला अलीकडील डिपिकेजी-स्प्लिट हवी

en: file `%.250s' is corrupt - bad MD5 checksum `%.250s'
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - खराब एमडी५ चेकसम `%.250s'

en: file `%.250s' is corrupt - no slash between part numbers
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - भाग क्रमांकांदरम्यान स्लॅश नाही

en: file `%.250s' is corrupt - bad part number
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - खराब भाग क्रमांक

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of second header
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - दुसऱ्या शिर्षकाच्या शेवटी जादूटोणा

en: file `%.250s' is corrupt - second member is not data member
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - दुसरा सदस्य हा डेटा सदस्य नाही

en: file `%.250s' is corrupt - wrong number of parts for quoted sizes
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - दिलेल्या आकारासाठी भागांची संख्या चुकीची

en: file `%.250s' is corrupt - size is wrong for quoted part number
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - दिलेल्या भाग क्रमांकासाठी आकार चुकीचा

en: unable to fstat part file `%.250s'
mr: भाग फाइल `%.250s' एफस्टॅट करता येत नाही

en: file `%.250s' is corrupt - too short
mr: फाइल `%.250s' भ्रष्ट आहे - फारच लहान

en: cannot open archive part file `%.250s'
mr: आर्काइव भाग फाइल `%.250s' उघडता येत नाही

en: file `%.250s' is not an archive part
mr: फाइल `%.250s' ही आर्काइव भाग नाही

en: --info requires one or more part file arguments
mr: --माहिती साठी एक अथवा अनेक भाग फाइल पर्याय आवश्यक आहेत

en: file `%s' is not an archive part
mr: फाइल `%s' ही आर्काइव भाग नाही

en: unable to open output file `%.250s'
mr: निर्गत फाइल `%.250s' उघडता येत नाही

en: unable to (re)open input part file `%.250s'
mr: आगत भाग फाइल `%.250s' (पुन्हा)उघडता येत नाही

en: done
mr: झाले

en: files `%.250s' and `%.250s' are not parts of the same file
mr: फायली `%.250s' आणी `%.250s' हे एकाच फाइलचे भाग नाहीत

en: there are several versions of part %d - at least `%.250s' and `%.250s'
mr: %d भागाच्या अनेक आवृत्त्या आहेत - कमीतकमी %.250s' आणी `%.250s

en: --join requires one or more part file arguments
mr: --जोडा साठी एक अथवा अनेक भाग फाइल पर्याय आवश्यक आहेत

en: part %d is missing
mr: भाग %d गायब आहे

en: Debian `%s' package split/join tool; version %s.
mr: डेबियन `%s' पॅकेज तोडा/जोडा टूल; आवृत्ती %s.

en: Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
mr: सर्वाधिकार (C) १९९४-१९९५ आयन जॅकसन.

en: Type dpkg-split --help for help.
mr: मदतीसाठी डिपिकेजी-तोडा --मदत टाइप करा

en: error reading %.250s
mr: %.250s वाचताना त्रुटी

en: unexpected end of file in %.250s
mr: %.250s मधील फाइलचा अनपेक्षित शेवट

en: part size is far too large or is not positive
mr: भाग आकार खुपच मोठा आहे किंवा धन नाही

en: part size must be at least %dk (to allow for header)
mr: भाग आकार कमीतकमी %dk असणे आवश्यक (शिर्षक समाविष्ट होण्यासाठी)

en: unable to read depot directory `%.250s'
mr: डिपोॅट निर्देशिका `%.250s' वाचता येत नाही

en: --auto requires the use of the --output option
mr: --स्वयं साठी --निर्गम हा पर्याय वापरणे आवश्यक

en: --auto requires exactly one part file argument
mr: --स्वयं साठी फक्त एकच भाग फाइल पर्याय आवश्यक

en: unable to read part file `%.250s'
mr: भाग फाइल `%.250s' वाचता येत नाही

en: File `%.250s' is not part of a multipart archive.
mr: फाइल `%.250s' ही एका बहुभाग आर्काइवचा भाग नाही

en: unable to reopen part file `%.250s'
mr: भाग फाइल `%.250s' पुन्हा उघडता येत नाही

en: part file `%.250s' has trailing garbage
mr: भाग फाइल `%.250s' मधे पाठी कचरा आहे

en: unable to open new depot file `%.250s'
mr: नवीन डेपोॅट फाइल `%.250s' उघडता येत नाही

en: unable to rename new depot file `%.250s' to `%.250s'
mr: नवीन डेपोॅट फाइल `%.250s' चे पुनर्नामांकन `%.250s' मधे करता येत नाही

en:  and
mr:  आणी

en: unable to delete used-up depot file `%.250s'
mr: वापरलेली डेपोॅट फाइल `%.250s' काढून टाकता येत नाही

en: --listq does not take any arguments
mr: --लिस्टक्यू कोणताच पर्याय घेत नाही

en: Junk files left around in the depot directory:
mr: डेपोॅट निर्दिशिकेत अडगळ शिल्लक आहे

en: unable to stat `%.250s'
mr: `%.250s' स्टॅट करता येत नाही

en:  %s (%lu bytes)
mr:  %s (%lu बाइट्स)

en:  %s (not a plain file)
mr:  %s (निव्वळ मजकूर फाइल नाही)

en: Packages not yet reassembled:
mr: पॅकेजेस अजून रीअसेंबल केली नाहीत:

en: part file `%.250s' is not a plain file
mr: भाग फाइल `%.250s' ही निव्वळ मजकूर फाइल नाही

en: (total %lu bytes)
mr: (बेरीज %lu बाइट्स)

en: unable to discard `%.250s'
mr: `%.250s' चा त्याग करता येत नाही

en: Deleted %s.
mr: %s.
     काढून टाकले

en: --split needs a source filename argument
mr: --तोडा साठी उगम फाइलनाव पर्याय देणे गरजेचे

en: --split takes at most a source filename and destination prefix
mr: --तोडा साठी जास्तित जास्त उगम फाइलनाव आणी अंतिमस्थान उपसर्ग देता येतात

en: unable to open source file `%.250s'
mr: उगम फाइल `%.250s' उघडता येत नाही

en: unable to fstat source file
mr: उगम फाइल एफस्टॅट करता येत नाही

en: source file `%.250s' not a plain file
mr: उगम फाइल `%.250s' निव्वळ मजकूर फाइल नाही

en: unable to exec mksplit
mr: एमकेस्प्लिट इएक्सइसी करता येत नाही

en: Debian %s version %s.
mr: डेबियन %s आवृत्ती %s.

en: 
    Copyright (C) 1996 Kim-Minh Kaplan.
mr: 
    सर्वाधिकार (C) १९९६ किम-मिन्ह काप्लान.

en: 
    This is free software; see the GNU General Public Licence version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
mr: 
    हे मुक्त  सॉफ्टवेअर आहे; प्रतिलिपीच्या अटींसाठी जीएनयू सामान्य सार्वजनिक परवाना जीपीएल आवृत्ती २ वा
    पुढील पहा. याची कोणतीही हमी नाही.

en: %s: warning - unable to unlock %s: %s
mr: %s: धोक्याची सुचना - %s: %s चे टाळे काढता येत नाही

en: %s: unknown option `%s'
mr: %s: अपरिचित पर्याय `%s'

en: %s: too many arguments
mr: %s: खुपच जास्त पर्याय

en: %s: failed to lock dir for editing! %s
mr: %s: डिआयआर ला संपादनासाठी टाळे लावता आले नाही! %s

en: try deleting %s
mr: %s काढून टाकून पहा

en: unable to open %s: %s
mr: %s: %s उघडता येत नाही

en: unable to create %s: %s
mr: %s: %s बनवता येत नाही

en: unable to write %s: %s
mr: %s: %s लिहिता येत नाही

en: unable to read %s: %s
mr: %s: %s वाचता येत नाही

en: unable to close %s after read: %s
mr: : %s वाचल्यानंतर %s बंद करता येत नाही

en: unable to close %s: %s
mr: %s: %s बंद करता येत नाही

en: unable to backup old %s, giving up: %s
mr: जुनी %s बॅक-अपकरता येत नाही, सोडुन देत आहे: %s

en: failed to install %s; it will be left as %s: %s
mr: %s अधिष्टापित करता आले नाही; ते %s: %s म्हणूनच राहील

en: %s: unable to unlock %s: %s
mr: %s: %s: %s चे टाळे काढता येत नाही

en: Cannot get ENOENT value from %s: %s
mr: %s: %s कडून इएनओइएनटी मूल्य घेता येत नाही

en: 
    Copyright (C) 1995 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000,2001 Wichert Akkerman.
mr: 
    सर्वाधिकार (C) १९९५ आयन जॅकसन.
    सर्वाधिकार (C) २०००,२००१ विचर्ट अॅक्केरमन.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      [--add] <file>           add a diversion.
      --remove <file>          remove the diversion.
      --list [<glob-pattern>]  show file diversions.
      --truename <file>        return the diverted file.
    
    Options:
      --package <package>      name of the package whose copy of <file> will not
                                 be diverted.
      --local                  all packages' versions are diverted.
      --divert <divert-to>     the name used by other packages' versions.
      --rename                 actually move the file aside (or back).
      --admindir <directory>   set the directory with the diversions file.
      --test                   don't do anything, just demonstrate.
      --quiet                  quiet operation, minimal output.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
    
    When adding, default is --local and --divert <original>.distrib.
    When removing, --package or --local and --divert must match if specified.
    Package preinst/postrm scripts should always specify --package and --divert.
mr: रीत: %s [<पर्याय> ...] <समादेश>
    
    समादेश:
      [--मिळवा] <फाइल>           वळण तयार करा.
      --काढा <फाइल>          हे वळण काढून टाका.
      --यादी [<ग्लोब-साचा>]  फाइलची वळणे दाखवा.
      --खरेनाव <फाइल>        वळवलेली फाइल परत करा.
    
    पर्याय:
      --पॅकेज <पॅकेज>      ज्याची प्रत <फाइल> वळवली जाणार नाही त्या पॅकेजचे नाव
      --स्थानिक                  सर्व पॅकेजेस्' आवॄत्त्या वळवल्या आहेत.
      --वळवा <वळवा-कडे>     इतर पॅकेजेस्' आवॄत्त्यांनी वापरलेली नावे.
      --पुनर्नामांकन                 प्रत्यक्षात ही फाइल बाजुला (किंवा मागे) वळवा.
      --व्यवस्थानिर्देशिका <निर्देशिका>  वळवलेल्या फायलींसह निर्देशिका निश्चित करा.
      --चाचणी                   काहीही करु नका, फक्त प्रात्यक्षिक दाखवा.
      --शांत                  शांत संक्रिया, कमीतकमी निर्गम.
      --मदत                   हा मदतीचा संदेश दाखवा.
      --आवृत्ती                आवृत्तीची माहिती दाखवा.
    
    जमा करताना, डिफॉल्ट आहे --स्थानिक व --वळवा <मूळचे>.वितरण.
    काढून टाकताना, --पॅकेज किंवा --स्थानिक व --वळवा निर्धारीत केलेल्या असल्यास जुळल्याच पाहिजेत.
    पॅकेज स्थापनपूर्व/काढल्यानंतर परिभाषेत --पॅकेज व --वळवा निर्धारीत केलेल्या असल्याच पाहिजेत

en: --%s needs a divert-to argument
mr: --%s साठी वळवा-कडे पर्यायाची गरज आहे

en: divert-to may not contain newlines
mr: वळवा-कडे मधे न्युलाइनस् नसेल

en: --%s needs a <package> argument
mr: --%s साठी  <पॅकेज> पर्यायाची गरज आहे

en: package may not contain newlines
mr: पॅकेज मधे न्युलाइनस् नसेल

en: --%s needs a <directory> argument
mr: --%s साठी  <निर्देशिका> पर्यायाची गरज आहे

en: unknown option `%s'
mr: अपरिचीत पर्याय `%s'

en: cannot open diversions: %s
mr: वळवलेले: %s उघडता येत नाही

en: missing altname
mr: पर्यायीनाव गायब

en: missing package
mr: पॅकेज गायब

en: --%s needs a single argument
mr: --%s ला एकच पर्याय आवश्यक

en: filename "%s" is not absolute
mr: फाइलनाव "%s" हे निरपेक्ष नाही

en: file may not contain newlines
mr: फाइल मधे न्युलाइनस् नसेल

en: Cannot divert directories
mr: निर्देशिका वळवता येत नाहीत

en: Leaving `%s'
mr: `%s' सोडत आहे

en: `%s' clashes with `%s'
mr: `%s' चे `%s' शी वितुष्ट

en: Adding `%s'
mr: `%s' मिळवत आहे

en: mismatch on divert-to
      when removing `%s'
      found `%s'
mr: वळवा-कडे मधे विसंगती
      `%s'
     काढून टाकताना  `%s' मिळाले

en: mismatch on package
      when removing `%s'
      found `%s'
mr: पॅकेजेस् मधे विसंगती
      `%s'
     काढून टाकताना  `%s' मिळाले

en: Removing `%s'
mr: `%s' काढून टाकत आहे

en: No diversion `%s', none removed
mr: `%s' वळण नाही, काहीही काढून टाकले नाही

en: internal error - bad mode `%s'
mr: अंतर्गत त्रुटी - खराब पद्धत `%s'

en: cannot stat old name `%s': %s
mr: जुनी नावे `%s': %s स्टॅट करता येत नाहीत

en: cannot stat new name `%s': %s
mr: नवी नावे `%s': %s स्टॅट करता येत नाहीत

en: error checking `%s': %s
mr: `%s': %s तपासताना त्रुटी

en: rename: remove duplicate old link `%s': %s
mr: पुनर्नामांकन: पुनरावृत्त जुनी साखळी `%s': %s काढून टाका

en: rename: rename `%s' to `%s': %s
mr: पुनर्नामांकन: `%s' चे `%s': %s मधे पुनर्नामांकन करा

en: create diversions-new: %s
mr: वळण-नवीन: %s बनवा

en: write diversions-new: %s
mr: वळण-नवीन: %s लेखन करा

en: close diversions-new: %s
mr: वळण-नवीन: %s बंद करा

en: remove old diversions-old: %s
mr: जुने वळण-जुने: %s काढून टाका

en: create new diversions-old: %s
mr: नवीन वळण-जुने: %s बनवा

en: install new diversions: %s
mr: नवीन वळणे: %s अधिष्ठापन करा

en: internal error: %s corrupt: %s
mr: अंतर्गत त्रुटी: %s भ्रष्ट: %s

en: 
    Copyright (C) 2000 Wichert Akkerman.
mr: 
    सर्वाधिकार (C) २००० विचर्ट अॅक्केरमन.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      --add <owner> <group> <mode> <file>
                               add a new entry into the database.
      --remove <file>          remove file from the database.
      --list [<glob-pattern>]  list current overrides in the database.
    
    Options:
      --admindir <directory>   set the directory with the statoverride file.
      --update                 immediately update file permissions.
      --force                  force an action even if a sanity check fails.
      --quiet                  quiet operation, minimal output.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
mr: रीत: %s [<पर्याय> ...] <समादेश>
    
    समादेश:
      --मिळवा <मालक> <समूह> <पद्धती> <फाइल>
                               डेटाबेसमधे नवीन नोंद तयार करा.
      --काढा <फाइल>          फाइल डेटाबेसमधून काढून टाका.
      --यादी [<ग्लोब-साचा>]  डेटाबेसमधील सद्ध्याच्या अोव्हरराइड्स ची यादी बनवा.
    
    पर्याय:
      --व्यवस्थानिर्देशिका <निर्देशिका>   स्टॅटअोव्हरराइड फायलीसह निर्देशिका निश्चित करा.
      --सुधारा                 फाइलच्या परवानग्या तात्काळ सुधारित करा.
      --बळजबरी               अचुकतेचे परिक्षण अयशस्वी झाले तरीही बळजबरीने एखादी क्रिया करा.
      --शांत                  शांत संक्रिया, कमीतकमी निर्गम.
      --मदत                   हा मदतीचा संदेश दाखवा.
      --आवृत्ती                आवृत्तीची माहिती दाखवा.

en: no mode specified
mr: कोणतीही पद्धत निर्धारीत केलेली नाही

en: --add needs four arguments
mr: --मिळवा साठी चार पर्याय आवश्यक

en: illegal user %s
mr: बेकायदेशीर वापरकर्ता %s

en: non-existing user %s
mr: अस्तित्वहीन वापरकर्ता %s

en: illegal group %s
mr: बेकायदेशीर समूह %s

en: non-existing group %s
mr: अस्तित्वहीन समूह %s

en: illegal mode %s
mr: बेकायदेशीर पद्धत %s

en: stripping trailing /
mr: ट्रेलिंग / स्ट्रिप करत आहे

en: An override for "%s" already exists,
mr: "%s" साठी अोव्हरराइड आधीच अस्तित्वात आहे,

en: but --force specified so will be ignored.
mr: पण निर्धारीत केलेली --बळजबरी दुर्लक्षिली जाईल.

en: aborting
mr: संपवत आहे

en: warning: --update given but %s does not exist
mr: धोक्याची सूचना: --सुधारा दिलेले आहे पण %s अस्तित्वात नाही

en: failed to chown %s: %s
mr: %s सीएचअोन करता आले नाही: %s

en: failed to chmod %s: %s
mr: %s सीएचनाॅाड करता आले नाही: %s

en: No override present.
mr: अोव्हरराइड अस्तित्वात नाही.

en: warning: --update is useless for --remove
mr: धोक्याची सूचना: --काढा साठी --सुधारा निरुपयोगी आहे

en: cannot open statoverride: %s
mr: स्टॅटअोव्हरराइड: %s उघडता येत नाही

en: Multiple overrides for "%s", aborting
mr: "%s" साठी अनेक अोव्हरराइडस्, संपवत आहे

en: cannot open new statoverride file: %s
mr: नवीन स्टॅटअोव्हरराइड फाइल: %s उघडता येत नाही

en: error removing statoverride-old: %s
mr: स्टॅटअोव्हरराइड-जुनी: %s काढून टाकताना त्रुटी

en: error creating new statoverride-old: %s
mr: नवीन स्टॅटअोव्हरराइड-जुनी: %s बनवताना त्रुटी

en: error installing new statoverride: %s
mr: नवीन स्टॅटअोव्हरराइड: %s अधिष्ठापन करताना त्रुटी

en: 
    Copyright (C) 1994,1995 Ian Jackson.
mr: 
    सर्वाधिकार (C) १९९४,१९९५ आयन जॅकसन.

en: Usage: %s [<options> ...] [--] <filename>
    
    Options:
      --section <regexp> <title>
                               put the new entry in the <regex> matched section
                               or create a new one with <title> if non-existent.
      --menuentry=<text>       set the menu entry.
      --description=<text>     set the description to be used in the menu entry.
      --info-file=<path>       specify info file to install in the directory.
      --dir-file=<path>        specify file name of info directory file.
      --infodir=<directory>    same as '--dir-file=<directory>/dir'.
      --info-dir=<directory>   likewise.
      --keep-old               do not replace entries nor remove empty ones.
      --remove                 remove the entry specified by <filename> basename.
      --remove-exactly         remove the exact <filename> entry.
      --test                   enables test mode (no actions taken).
      --debug                  enables debug mode (show more information).
      --quiet                  do not show output messages.
      --help                   show this help message.
      --version                show the version.
mr: रीत: %s [<पर्याय> ...] [--] <फाइलनाव>
    
    पर्याय:
      --विभाग <रजिएक्सप> <शीर्षक>
                                <रजिएक्स> जुळवलेल्या विभागात नवीन नोंद ठेवा
                              किंवा अस्तित्वात नसल्यास <शीर्षक> सह नवीन नोंद बनवा.
      --मेन्यूनोंद=<मजकूर>       मेन्यूची नोंद निश्चित करा.
      --वर्णन=<मजकूर>     मेन्यू नोंदीमधे वापरण्याचे वर्णन निश्चित करा.
      --माहिती-फाइल=<मार्ग>       निर्देशिकेत अधिष्ठापन करण्याची माहिती फाइल निर्धारीत करा.
      --निर्देशिका-फाइल=<मार्ग>       माहिती निर्देशिका फाइलचे नाव निर्धारीत करा.
      --माहितीनिर्देशिका=<निर्देशिका>    '--निर्देशिका-फाइल=<निर्देशिका>/निर्देशिका' सारखेच.
      --माहिती-निर्देशिका=<निर्देशिका>   वरीलप्रमाणे.
      --ठेवा-जुने               नोंदी बदलू नका किंवा रिकाम्या नोंदी काढून टाकू नका.
      --काढा                  <फाइलनाव> पाया नावाने निर्धारीत केलेली नोंद काढून टाका.
      --काढा-विषिष्ठ         विषिष्ठ <फाइलनाव> नोंद काढून टाका.
      --चाचणी                   चाचणी पद्धत कार्यसक्षम करतो (काहीही क्रिया नाहीत).
      --दोषमार्जन                 दोषमार्जन पद्धत कार्यसक्षम करतो (आणखी माहिती दाखवा).
      --शांत                  निर्गम संदेश दाखवू नका.
       --मदत                   हा मदतीचा संदेश दाखवा.
      --आवृत्ती                आवृत्तीची माहिती दाखवा.

en: could not open stderr for output! %s
mr: निर्गम %s साठी स्टॅडएरर् उघडता आले नाही!

en: %s: --section needs two more args
mr: %s: -- विभागासाठी अजून दोन पर्याय आवशयक

en: %s: option --%s is deprecated (ignored)
mr: %s:  पर्याय --%s अस्विकृत झालेला आहे (दुर्लक्षिला)

en: %s: --section ignored with --remove
mr: %s: --काढा सह --विभाग दुर्लक्षिला

en: %s: --description ignored with --remove
mr: %s: --काढा सह --वर्णन दुर्लक्षिला

en: %s: test mode - dir file will not be updated
mr: %s: चाचणी पद्धत - निर्देशिका फाइल सुधारित केली जाणार नाही

en: %s: warning, ignoring confusing INFO-DIR-ENTRY in file.
mr: %s: धोक्याची सूचना, फाइलमधील गोंधळात टाकणारी माहिती-निर्देशिका-नोंद दुर्लक्षित केली जात आहे.

en: invalid info entry
mr: सदोष माहिती नोंद

en: 
    No `START-INFO-DIR-ENTRY' and no `This file documents'.
    %s: unable to determine description for `dir' entry - giving up
mr: 
    `सुरू-माहिती-निर्देशिका-नोंद' नाही आणी `या फायलीत दस्तावेज' नाही.
    %s: `निर्देशिका' नोंदीसाठी विवरण ठरवता येत नाही  - सोडून देत आहे

en: %s: no file %s, retrieving backup file %s.
mr: %s: %s फाइल नाही, बॅकअप फाइल परत मिळवत आहे %s.

en: %s: copying %s to %s failed, giving up: %s
mr: %s: %s ची %s मधे नक्कल बनवता आली नाही, सोडून देत आहे: %s

en: %s: no backup file %s available, retrieving default file.
mr: %s: बॅकअप फाइल %s उपलब्ध नाही, डिफॉल्ट फाइल परत मिळवत आहे.

en: %s: no backup file %s available.
mr: %s: बॅकअप फाइल %s उपलब्ध नाही.

en: %s: no default file %s available, giving up.
mr: %s: डिफॉल्ट फाइल %s उपलब्ध नाही, सोडून देत आहे.

en: try deleting %s?
mr: %s काढून टाकून पहा?

en: %s: existing entry for `%s' not replaced
mr: %s: `%s' साठीची अस्तित्वात असलेली नोंद बदलली नाही

en: %s: replacing existing dir entry for `%s'
mr: %s: `%s' साठीची अस्तित्वात असलेली निर्देशिका नोंद बदलत आहे

en: %s: creating new section `%s'
mr: %s: नवीन विभाग `%s' बनवत आहे

en: %s: no sections yet, creating Miscellaneous section too.
mr: %s: अजून विभाग केले नाहीत, विविध विभाग सुद्धा बनवत आहे.

en: %s: no section specified for new entry, placing at end
mr: %s: नवीन नोंदीकरिता विभाग निर्धारीत केलेला नाही, शेवटी ठेवत आहे

en: %s: deleting entry `%s ...'
mr: %s: `%s ...' नोंद काढून टाकत आहे

en: %s: empty section `%s' not removed
mr: %s: रिकामा विभाग `%s' काढून टाकला नाही

en: %s: deleting empty section `%s'
mr: %s: रिकामा विभाग `%s' काढून टाकला

en: %s: no entry for file `%s' and menu entry `%s'
mr: %s: फाइल `%s' साठी नोंद नाही आणी मेन्यू नोंद `%s'

en: %s: no entry for file `%s'
mr: %s: फाइल `%s' साठी नोंद नाही

en: unable to install new %s: %s
mr: नवीन %s अधिष्ठापन करता येत नाही: %s

en: unable to unlock %s: %s
mr: %s चे टाळे उघडता येत नाही: %s

en: %s: could not backup %s in %s: %s
mr: %s: %s मधील %s ला बॅकअप करता आले नाही: %s

en: unable to read %s: %d
mr: %s वाचता येत नाही: %d

en: dbg: %s
mr: डीबीजी: %s

en: 
    Copyright (C) 1995 Ian Jackson.
    Copyright (C) 2000-2002 Wichert Akkerman.
mr: 
    सर्वाधिकार (C) १९९५ आयन जॅकसन.
    सर्वाधिकार (C) २०००,२००१ विचर्ट अॅक्केरमन.

en: duplicate slave %s
mr: पुनरावृत्त गुलाम %s

en: slave link same as main link %s
mr: गुलाम साखळी प्रमुख साखळी %s सारखीच

en: duplicate slave link %s
mr: पुनरावृत्त गुलाम साखळी %s

en: duplicate path %s
mr: पुनरावृत्त मार्ग %s

en: priority %s %s
mr: अग्रक्रम %s %s

en: Alternative for %s points to %s - which wasn't found.  Removing from list of alternatives.
mr: %s साठीचा विकल्प %s कडे निर्देश करतो - जो सापडला नाही. विकल्पांच्या यादीतून काढून टाकत आहे.

en: %s - status is %s.
mr: %s - सद्यस्थिती %s आहे.

en:  link currently points to %s
mr: साखळी सद्ध्या %s कडे निर्देश करते

en:  link currently absent
mr: साखळी सद्ध्या अस्तित्वात नाही

en:  link unreadable - %s
mr: साखळी अवाचनीय - %s

en: %s - priority %s
mr: %s - अग्रक्रम %s

en:  slave %s: %s
mr:  गुलाम %s: %s

en: No versions available.
mr: आवृत्त्या उपलब्ध नाहीत.

en: Current `best' version is %s.
mr: सद्ध्याची `सर्वात चांगली' आवृत्ती %s आहे.

en: unknown argument `%s'
mr: अपरिचीत पर्याय `%s'

en: --install needs <link> <name> <path> <priority>
mr: --अधिष्ठापा साठी <साखळी> <नाव> <मार्ग> <अग्रक्रम> आवश्यक

en: priority must be an integer
mr: अग्रक्रम हा पूर्णांकच असला पाहिजे

en: --%s needs <name> <path>
mr: --%s साठी <नाव> <मार्ग> आवश्यक

en: --%s needs <name>
mr: --%s साठी <नाव> आवश्यक

en: --slave needs <link> <name> <path>
mr: --गुलाम साठी <साखळी> <नाव> <मार्ग> आवश्यक

en: slave name %s duplicated
mr: गुलाम नाव %s ची पुनरावृत्ती

en: slave link %s duplicated
mr: गुलाम साखळी %s ची पुनरावृत्ती

en: name %s is both primary and slave
mr: नाव %s हे प्राथमिक व गुलाम दोन्ही

en: link %s is both primary and slave
mr: साखळी %s ही प्राथमिक व गुलाम दोन्ही

en: need --display, --config, --set, --install, --remove, --all, --remove-all or --auto
mr: --दाखवा, --संरचना, --निश्चिती, --अधिष्ठापा, --काढा, --सर्व, --काढा-सर्व, किंवा --स्वयं गरजेचे

en: --slave only allowed with --install
mr: --गुलाम ला फक्त --अधिष्ठापा सोबत अनुमती

en: No alternatives for %s.
mr: %s साठी विकल्प नाही.

en: Setting up automatic selection of %s.
mr: %s करिता स्वयंचलित निवड संरचित करत आहे.

en: unable to remove %s: %s
mr:  %s काढून टाकता येत नाही: %s

en: %s has been changed (manually or by a script).
    Switching to manual updates only.
mr: %s मधे बदल झाला आहे (तुमच्याकडून किंवा  परिभाषेकडून).
    फक्त स्वहस्तेच सुधारणा करण्याचे स्विकारत आहे.

en: Checking available versions of %s, updating links in %s ...
    (You may modify the symlinks there yourself if desired - see `man ln'.)
mr: %s च्या उपलब्ध आवृत्त्या तपासत आहे, %s ... तील साखळ्यात सुधारणा करत आहे
    (इच्छा असल्यास तेथील सिमलिंकस् आपण स्वतः बदलू शकता - पहा `मॅन इन'.)

en: Renaming %s link from %s to %s.
mr: %s साखळीचे %s मधून %s मधे पुनर्नामांकन करत आहे.

en: unable to rename %s to %s: %s
mr: %s चे %s मधे पुनर्नामांकन करता येत नाही: %s

en: slave link name %s duplicated
mr: गुलाम साखळी %s च्या नावाची पुनरावृत्ती

en: Renaming %s slave link from %s to %s.
mr: गुलाम साखळी %s चे %s मधून %s मधे पुनर्नामांकन करत आहे.

en: Removing manually selected alternative - switching to auto mode
mr: तुम्ही स्वतःच निवडलेले विकल्प काढून टाकत आहे - स्वयंचलित पद्धती स्विकारत आहे

en: Alternative %s for %s not registered, not removing.
mr: %s साठीचा %s विकल्प नोंदणीकृत नाही, काढून टाकत नाही.

en: Discarding obsolete slave link %s (%s).
mr: कालबाह्य गुलाम साखळी %s (%s) त्यागत आहे.

en: Automatic updates of %s are disabled, leaving it alone.
mr: %s च्या स्वयंचलित सुधारणा असमर्थ केलेल्या आहेत, तसेच सोडत आहे.

en: To return to automatic updates use `update-alternatives --auto %s'.
mr: स्वयंचलित सुधारणांकडे परत जाण्यासाठी `सुधारा-विकल्प --स्वयं %s' वापरा.

en: Recovering from previous failed update of %s ...
mr: %s ... च्या पूर्वीच्या फसलेल्या सुधारणांतून पूर्वस्थितीवर येत आहे

en: unable to open %s for write: %s
mr: लेखनाकरिता %s उघडता येत नाही: %s

en: Last package providing %s (%s) removed, deleting it.
mr: %s (%s) पुरवणारे शेवटचे पॅकेज काढले, ते काढून टाकत आहे.

en: warning: %s is supposed to be a symlink to %s
     (or nonexistent); however, readlink failed: %s
mr: धोक्याची सूचना: %s ही %s ची सिमलिंक असणे अपेक्षित
     (किंवा अस्तित्वात नाही); परंतु, साखळीवाचन फसले: %s

en: unable to ensure %s nonexistent: %s
mr: %s अस्तित्वात नसल्याची खात्री करता येत नाही: %s

en: unable to make %s a symlink to %s: %s
mr: %s ला %s ची सिमलिंक करता येत नाही: %s

en: unable to install %s as %s: %s
mr: %s हे %s म्हणून अधिष्टापन करता येत नाही: %s

en: Leaving %s (%s) pointing to %s.
mr: %s (%s) ला %s कडे निर्देश केलेल्या स्थितीत सोडत आहे.

en: Updating %s (%s) to point to %s.
mr: %s (%s) ला %s कडे निर्देश करण्यासाठी सुधारीत करत आहे.

en: Removing %s (%s), not appropriate with %s.
mr: %s (%s) काढून टाकत आहे, %s शी सुसंगत नाही.

en: warning: %s is supposed to be a slave symlink to
     %s, or nonexistent; however, readlink failed: %s
mr: धोक्याची सूचना: %s ही %s ची गुलाम सिमलिंक असणे अपेक्षित
     (किंवा अस्तित्वात नाही); परंतु, साखळीवाचन फसले: %s

en: There is only 1 program which provides %s
    (%s). Nothing to configure.
mr: %s पुरवणारी फक्त १ आज्ञावली आहे
    (%s). संरचना करण्यास काहीही नाही.

en: There are %s alternatives which provide `%s'.
    
      Selection    Alternative
    -----------------------------------------------
mr: `%s' पुरवणारे %s विकल्प आहेत.
    
      निवड    विकल्प
    -----------------------------------------------

en: Press enter to keep the default[*], or type selection number:
mr: डिफॉल्ट[*] ठेवण्यासाठी एंटर दाबा, किंवा निवड अंक टाइप करा:

en: Using `%s' to provide `%s'.
mr: `%s' पुरवण्याकरिता `%s' वापरत आहे.

en: Cannot find alternative `%s'.
mr: विकल्प `%s' सापडत नाही.

en: newlines prohibited in update-alternatives files (%s)
mr: सुधार-विकल्प फायलींमधे न्यूलाइन्स ना मनाई (%s)

en: error or eof reading %s for %s (%s)
mr: %s करिता %s चे वाचन करताना त्रुटी किंवा इओएफ (%s)

en: missing newline after %s
mr: %s नंतर न्यूलाइन गायब

en: Serious problem: %s
mr: गंभीर समस्या: %s
